Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่องต่อไฟของพัดลมที่ต่อกับเมนบอร์ด ถ้าต่อพ่วงพัดลมหลายๆตัวจะมีปัญหาไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่องต่อไฟของพัดลมที่ต่อกับเมนบอร์ด ถ้าต่อพ่วงพัดลมหลายๆตัวจะมีปัญหาไหมคับ

มันมีช่องแบบ 3 ขาอยู่ เสียบได้พอดีเลย แล้วผมเอามาพ่วงพัดลมตัวอื่นๆในเคสด้วยประมาณ 4 ตัว
    มันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า

ไม่ควรอย่างยิ่งครับ มันดึงกระแสจาก MB ครับ
    ปล แล้วทำไมไม่ต่อจาก PSU ละ

Comment

ถ้าใช้แล้วไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ที่ยังใช้ได้แสดงว่าM/Bจ่ายกระแสได้พอครับ

Comment

ต่อจากอันนี้มันไม่เกะกะเคสอะคับ แล้วมันก็ดูรอบพัดลมจากโปรแกรมได้ด้วย
        แต่ถ้าไม่ดีก็จะกลับเปนเหมือนเดิมคับ

Comment

ไฟตกได้ครับ

Comment

อย่าให้มันเยอะเกินคับ

Comment

ใช้ 4pin modex ก็ๆด้นิ

Comment

Working...
              X