Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่อง OC ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่อง OC ช่วยที

คือผมใช้ p4 2.8 /mb p4i65g /ram kingston pc3200 512*2 (2.5-4-4-8)
    คือมีปัญหาอยู่ว่า ผม oc ไปที่ 3.4 (ได้แค่นี้มากว่านี้ เครื่องไม่บูท)แต่ทำไมใช้ CPUmark เช็ดละทำไม ได้น้อยกว่าตอนยังไม่ได้ OC อีกอะครับ ตอน 2.8 ได้156 แต่ พอมา 3.4 ได้แค่ 120 เอง ใช้ Aquamarl3 ก็ได้น้อยกว่าตอนยังไม่ได้ OC อีก มีอะรัยผิดพลาดตรงไหนเหรอ ครับ หรือว่าต้อง OC อย่างรัยครับ รบกวนบอกทีครับ
    ปล.ผมปรับแต่ บัสของ cpu อย่างเดียวอย่างอื่นไม่ได้ทำรัยเลย แต่ oc ที่ 3.0 กลับได้ผลที่ดีกว่า ทุกๆๆ ความเร็วเลย ช่วยทีครับ

kevinnat

อันนี้คือรูป ความเร็วเดิมๆๆของผมครับ
    http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=382100
    Attached Files

Comment

kevinnat

คือผมอยากจะเพิ่มไฟ cpu รุ่นนี้อ่ะ P4I65G สามารถจะเพิ่มได้อีกไหม ถ้าเพิ่มได้ช่วยบอกวิธีทำให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

kevinnat

รบกวนผู้รู้ช่วยผมด้วยครับ

Comment

เรื่องคะแนนหรือผลเทสต่างๆอย่าเพิ่งไปซีเรียสงับ
          เอาให้นิ่งซะก่อน แล้วค่อยเทสทีหลังก็ไม่เสียหายอะไรนะ
          สรุปคือมันยังไม่ค่อยเสถียรนั้นแหละ งั้นลองใหม่ซิ ไฟมีเท่าไหร่ก็ค่อยๆอัดให้แต๊บ.... หุหุ

ปล.อ้าวเพิ่งเห็น.... อัดไฟไม่ได้รึ

Comment

Originally posted by dears View Post
            เรื่องคะแนนหรือผลเทสต่างๆอย่าเพิ่งไปซีเรียสงับ
            เอาให้นิ่งซะก่อน แล้วค่อยเทสทีหลังก็ไม่เสียหายอะไรนะ
            สรุปคือมันยังไม่ค่อยเสถียรนั้นแหละ งั้นลองใหม่ซิ ไฟมีเท่าไหร่ก็ค่อยๆอัดให้แต๊บ.... หุหุ

ปล.อ้าวเพิ่งเห็น.... อัดไฟไม่ได้รึ
            ใช่ครับ oc เท่าไหร่ก็ไฟ เท่าเดิม ยิ่ง oc เพิ่มยิ่งไม่เสถียร มีวิธีไหนไหมครับจะเพิ่มไฟ mb รุ่นนี้อะครับ

Comment

Working...
            X