สั่งของกับ tk com แล้วเซ็ง
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: สั่งของกับ tk com แล้วเซ็ง

OverclockZone Member overclocker123's Avatar

Default สั่งของกับ tk com แล้วเซ็ง

เมื่อวานวันเสาร์ ผมโทรไปสั่ง rack 2 อัน ที่ tk com กับพัดลม 2 ตัว
    พนักงานขายก็บอกวาจะมาส่ง 3 ทุ่ม บ้านผมอยู่กรุงเทพ
    ผมก็รอรับของอยู่บ้าน ผมโทรไป 3 ทุ่มกว่า พนักงานบอกว่าลืม เพราะเช็คสต๊อกของอยู่
    บอกว่าจะมาส่งวันอาทิตย์ซัก 6 โมงเย็น แล้วจะโทรกลับตอนเช้าเพื่อทวนรายการ เผื่อเพิ่มของอะไร

เช้านี้ผมรอโทรศัพท์จนบ่าย ไม่มีใครโทรมา ก็โทรไปตาม
    โทรไปติดชั้น 1 ก็บอก ถ้าสั่งของ ให้โทรต่อชั้น 3
    พอโทรไปชั้น 3 พนักงานขายผู้หญิงรับ ผมบอกสั่งของไปตั้งแต่เมื่อวานแล้ว ก็ไม่รู้เรื่องเลย เสียงเหมือนพึ่งตื่น แล้วก็บอกว่าจะโทรกลับอีก

วันนี้ผมรออยู่ชั่วโมงนึง ก็เซ็งแล้ว โทรไปตาม 3 ชั้นเลย
    โทรแล้วก็สายไม่ว่าง ทั้ง 3 ชั้น โทรมือถือทั้งสองเบอร์ก็ไม่เปิด อีกเครื่องก็ไม่รับ
    พอติดชั้น 1 ก็บอกว่าสั่งของให้โทรไปชั้น 3
    พอโทรไปชั้น 3 ก็บอกให้ต่อชั้น 2 อีก เพราะคนรับเรื่องอยู่ชั้น 2
    แต่พนักงานผู้หญิงคนเดิม (มั้ง) ทำเสียงแบบรีบๆห้วนๆ
    พอโทรไปชั้น 2 ถึงได้เรื่อง สั่งเรียบร้อย บอกจะมาส่ง 3 ทุ่มวันนี้

เซ็งสุดๆ โยนกันไปโยนกันมา บอกว่าโทรกลับก็ไม่โทร โทรไปก็สายไม่ว่าง ไม่รับมั่ง

เปรียบเทียบกับ jedi ที่ผมเคยสั่ง
    ผมสั่งของกับ jedi 2-3 ครั้ง ก็ ok นะ สั่งปุ๊ป รีบให้มอไซด์มาส่งปั๊ป 3-4 ชม. ได้ของเลย

OverclockZone Member kiratinut's Avatar

แย่ครับ แบบนี้ ทางร้านน่าจะ สื่อสารกันดีกว่านี้

OverclockZone Member CaptainBeck's Avatar

เสาร์-อาทิตย์ คนเข้าร้านเยอะงานอาจจะยุ่ง เลยไม่สะดวกดูแลลูกค้าทางโทรศัพท์ก็เป็นได้คับ

อยากให้ท่านใจเย็นๆคับทางร้านอาจจะบกพร่องไปบ้าง แต่ผมว่าคงไม่ใช่นิสัยของร้านนี้หรอกคับ

เพราะปกติผมว่าร้านนี้ก็บริการดีนะคับ ขอให้ได้ของตามที่สั่งวันนี้แล้วกันนะคับ

OverclockZone Member aongmo's Avatar
    บริษัท สยามอินเวอร์เตอร์ จรัญ 89/2

ขนาดผมไปยืนเลือกของที่หน้าร้านยังไม่เห็นมีใครสนใจ
    ก็เลยไปได้แต่ของhwh อย่างน้อยเขาก็ถามเราบ้าง
    หรืิอว่าเขาดูที่การแต่งตัวด้วย

OverclockZone Member KENG475's Avatar
    กรุงเทพฯ , ศิริราช , ปิ่นเกล้า , บางลำภู , St' Jame park

แต่ผมชอบนะไม่สนใจ สะดวกเวลายืนดูดี

OverclockZone Member coolmilkkung's Avatar

Quote Originally Posted by KENG475 View Post
    แต่ผมชอบนะไม่สนใจ สะดวกเวลายืนดูดี
    ใช่ครับ ผมก็ชอบแบบนั้น เวลามายืนเชียร์แล้วรำคาญ จะซื้ออีกตัว เชียร์อีกตัว อะไรอย่างเนี้ย

ขอแค่ตอนถาม กับ ตอนรับตัง พูดดีๆ ก็โอเคแล้ว

OverclockZone Member damned's Avatar

ไม่รู้ดิผมซื้อของทั้งJedi ละ ก็Tk มาก็หลายปีละผมก็ไม่เห็นรู้สึกเป็นอย่างใครเค้าว่าซักที

หรือผมยังไม่เจอก็ไม่รู้นะ

OverclockZone Member damned's Avatar

Quote Originally Posted by coolmilkkung View Post
    ใช่ครับ ผมก็ชอบแบบนั้น เวลามายืนเชียร์แล้วรำคาญ จะซื้ออีกตัว เชียร์อีกตัว อะไรอย่างเนี้ย

ขอแค่ตอนถาม กับ ตอนรับตัง พูดดีๆ ก็โอเคแล้ว

ก็จริงอะนะบอกทีอยากดูอะไรไปเรื่อยๆ แค่ตอนถามพูดดีๆก็พอละ

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

..-..

OverclockZone Member

โทรหาเจ้ปลา สิ แกคุยดีออกครับ ใจเย็นๆอ่ะครับ รู้สึกช่วงนี้ของ tk เข้ามาเยอะด้วย ผมโทรไปแกก็ยุ่งๆ อยู่เหมือนกัน(แต่ราคาแกนี่สิ แพงกว่าที่อื่นอีก เซ็งจัง )

OverclockZone Member overclocker123's Avatar

ได้ของแล้วครับ สองทุ่มกว่าๆ กาลังดู spiderman 3 พอดี

OverclockZone Member rkzaa's Avatar

Quote Originally Posted by coolmilkkung View Post

ผมก็ชอบนะ ยืนดูยาวๆ ตัดสินใจเองดีก่าได้ไม่ต้องโทษใคร มาเชียร์มาก ผมก็เดินออกจากร้าน เพราะสับสน เหอะๆ

OverclockZone Member nazeezap's Avatar

ผมสั่งของกับเจได สบายมั๊กๆ อยู่ต่างจังหวัด 1 วันของถึงหน้าบ้านเลย

OverclockZone Member Drift's Avatar

เคยสั่งของ Jedi แล้วเปลี่ยนทำไม

Bookmarks

Bookmarks