Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแก้ปัญหาทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแก้ปัญหาทีครับ

คือผมใช้เน็ตหออยู่ ทีนี้คือที่ห้องผมมันมีคอมพ์หลายเครื่อง

แต่ที่หอเขาส่งสายแลนมาให้แค่สายเดียว ผมเลยเอาตัวเร้าเตอร์ที่เหลือที่บ้านมาเพื่อกระจายช่องสัญาณเพิ่ม ซึ่งตัวเนี้ยเทสมาจากบ้านแล้วว่าสามารถกระจายสัญญาณได้ ทีนี้พอมาเสียบปรากฎว่ามานใช้ไมไ่ด้อะลองเสียบดูแค่2เครื่อง ปรากดว่าเครื่องเดิมที่ใช้อยู่ใช้ได้ไม่มีปัญหา แต่notebook ที่เอามาเสียบทีหลังกลับเล่นเน็ตไมไ่ด้ งงครับ

ใครพอจะรู้วิธีแก้บ้าง

ทางคนทำเน็ตเค้าบล็อค MAC ไว้รึปล่าว

Comment

MAC คือไรครับ??

มีข้อมูลมาอัพเดท คือ ผมลองเอาสายแลนที่เขาให้มา ลองเสียโดยตรงกโน็ตบุ๊คปรากดว่าใช้ไม่ได้เหมือนกัน = = แต่พอลองไปเสียบกับpc ตัวเดิมกลับใช้ได้

ผมลองเอาโน๊ตบุ๊คไปเสียบกะแลนที่บ้านก็ไม่มีปัญหานะ

Comment

mac มันก็เหมือน ip แหละครับแค่แต่ละ lan card มันจะมีหมายเลขเฉพาะของมัน
        ปัญหาของท่าน ที่หอก็คงจะล็อคไว้ให้ใช้ได้เฉพาะเครื่องเดียวเท่านั้น

Comment

สรุปทางคนทำเนตเค้าล้อค แมคไว้ถ้าสนิทก็ขอให้เค้าแอดให้ซักตัวแต่ถ้าเคี่ยวๆอาจจะเสียค่ารายเดือนครึ่งราคาเพราะผมเคยทำกันอยู่สมัยอยู่ ม มหานคร อิอิ กันเองฟรีเล่นกี่เครื่องก็ได้ไม่สนิทเดือนละ 300 เพิ่มเครื่องเครื่องละ 150 อิอิ

Comment

อ่าครับข ขอบคุณมากครับ เป็นไปได้สูงเหมือนกัน เพระาว่ามานเล่นเน็ตมะได้T_T แต่โอนข้อมูลระหว่างเครื่องทำได้ปกติ

Comment

ปกติ wireless router ส่วนใหญ่ในตลาดสามารถกดเปลี่ยน mac ได้นะครับ

Comment

Working...
              X