Announcement

Collapse
No announcement yet.

a8s-x กับความน่าอัศจรรย์ใจ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• a8s-x กับความน่าอัศจรรย์ใจ

เกิดมาพึ่งเคยเจอ
    -------------
    ปกติบัส 200 ซีพียู วิ่งที่ 1.8 GHZ(ปกติ)
    แต่พอปรับบัสมาที่ 220 ซีพียูวิ่งที่ 1.55 GHZ งง....
    ปรับไปที่ บัส 250 วิ่งที่ 1.55 เช่นเดิม
    ผมเลยโมโห ปรับไปบัส 300 เลยครับ วิ่งที่ 1.6 GHZ(สูงสุดปรับบัสได้แค่นี้)
    พอบัส 300 เอาไปเผาใน sissoft sandra ปรากฏว่า อยู่ๆก็แล้วขึ้นมาที่ 2.00 GHZ ครับ
    ทั้งๆที่ผมปิด cool@quit ในไบออสตั้งแต่เริ่มเลยครับ ไหงความเร็วเด้งขึ้นมาเฉยเลย
    งง จริงๆ อย่างงี้ก็มีด้วย

ฮ่าๆๆๆ บอร์ดตัวนี้ OC แล้ว ความเร็วตก เป็นไปได้ ลองเปลี่ยนไบออสยังครับคุณ

Comment

บอร์ดมันก็ดีอยู่นะ แต่เรื่อง oc นี่ไม่รู้เลย ตัวนี้

Comment

มันตันอยู่ 5 5

Comment

วิญญาณ speed step เข้าสิง 55

Comment

เดี๋ยววันนี้เอาไปออสไปแฟรชครับ ดูว่าจะดีขึ้นไหมครับ อิอิ

Comment

พี่ GURU ซื้อแล้วเหรอ ครับ

แล้วยังมี 939 X2 3800+ แบบใหม่บ้างปะครับ ที่ไปซื้อนะ

Comment

หวัดดีตอนมืดๆ พี่ guru ตกลงของพี่ OC ได้ยังครับ

Comment

อาการเหมือนเดิมครับ เหอ...เหอ ตอนนี้ผมอัดบัส 300 ครับ แต่ซีพียูวิ่งแค่ 2.03 GHZ อิอิ
                  -----------------------------
                  งง กับบอร์ดเลยครับ เหอ...เหอ
                  ------------------------------
                  แล้วยังมี 939 X2 3800+ แบบใหม่บ้างปะครับ
                  ------------------------------
                  ผมเดินดูไม่เจอเลยครับ

Comment

Working...
                  X