Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คคอมพ์หน่อยครับ งบ18,200บาทครับ(ไม่รวมจอ,การ์ดจอ,เม้า,คีย์บอร์ด,หูฟังครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเป็คคอมพ์หน่อยครับ งบ18,200บาทครับ(ไม่รวมจอ,การ์ดจอ,เม้า,คีย์บอร์ด,หูฟังครับ)

อธิบายอย่างละเอียดนะครับ จะได้ไม่งง

คือว่า ผมอยากให้ผู้รู้จัดสเป็คคอมพ์ให้ครับ ผมมีงบ18,200บาท ไม่รวมจอ และการ์ดจอ เพราะว่าจอน่ะ ผมเลือกรุ่น-ราคาไว้แล้ว ส่วนการ์ดจอผมก็เลือกรุ่น HD4850 ที่อยากให้ช่วยคือ ช่วยจัดสเป็คที่เข้ากับการ์ดจอ HD4850 ให้หน่อยครับ เอาอุปกรณ์ที่ต้องใช้กับคอมพิวเตอร์ทุกอย่างเลยนะครับ ยกเว้น เม้า,จอ,การ์ดจอ,หูฟัง,แป้นพิม,คีย์บอร์ด(มันก็เหมือนกันนี่หว่า จะบอกทำเพื่อ?) เน้นนะครับ อุปกรณ์ทุกอย่างช่วยจัดกับเว็บนี้นะครับ -> http://www.m-inter.co.th/ เพราะว่าเว็บนี้ของเค้าถูกดีครับ ปล.เหตุผลที่ผมไม่จัดเอง เพราะว่า ผมไม่มีความรู้เรื่องอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ และ ผมกลัวจะเลือกได้ของที่แพงกว่าแต่ห่วยกว่าครับ เน้นอีกครั้งครับ ของทุกอย่างจัดกับเว็บนี้ครับ http://www.m-inter.co.th/
    สุดท้ายนี้อยากขอบคุณผู้รู้ทุกท่าน ที่สละเวลามาตอบกระทู้ของผมนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

เพิ่งโพสเป็นครั้งแรกซะด้วยสิ เด็กใหม่นะครับ ฝากตัว overclockzone ด้วยครับ

Comment

ความต้องการนะครับ เน้นเล่นเกมครับ ขอบคุณครับ

Comment

มาขอจัดเป็ค หรือมาโคนา คับพี่

1************************************************************************************************ถ้ามาจัดเป็คน่ะ ไม่เห็นจะยากสำหรับคุณเลยอ่ะ ของสำคัญก็เลือกหมดแล้วนิ

cpu: E8400(ingram) : 6450 บาท M web (ขาย com7 cpu... (เหมือนแพ็คเอง)6630 บาท
        ประเทศไทย มี ingram synnex และ wbc ที่เหลือนี่ไม่ชัวร์เลย(หมายถึงสภาพน่ะครับ) ของ dcom com7 นี่พันธ์เดียวกันเลย เวลาสั่งมาน่ะเหมือนหิ้วมาเลยอ่ะ)

m/b :ASUS P5K -C "Synnex" 4110 บาท Mweb 4490 บาท

ram : 1/800 kington(ingram) 770 บาท Mweb 830(แท้หรือเป่าไม่รู้น่ะ)

case: ไปเลือกตามร้านเลย ที่ไหนสวยเอาที่นั่นราคาพอๆกันแหละคับ psu เปลี่ยนเป็น enermax ก็ได้ พันปลายๆขึ้นไปจะดี

สรุป http://www.m-inter.co.th/ ถูกกว่าตรงไหนนี่ แต่อย่ามาถามกะผมน่ะว่าซื้อไหน ผมไม่ได้ขาย

2************************************************************************************************ ถ้ามาขายของน่ะ ไม่น่ามาโพสเลย คนที่นี่ผมเชื่อว่า หลายๆท่านเลยล่ะ ต้องมีบ้างที่เป็น dealer ขายอุปกรณ์ เพียงแต่ว่าเค้าจะขายหรือไม่แค่นั้น ผมก็เป็น dealer หลายๆที่เหมือนกัน ใครเป็นdealer จะรู้ว่าผมเอาราคามาจากที่ไหน
        อย่ามาขายเลยครับ เสียความรู้สึกเวลาเห็นกระทู้

ขออภัยด้วยถ้าท่านไม่ได้มาขาย เพราะผมใช้คำว่า "ถ้ามา" ถ้าไม่ได้มาขาย(แต่เน้นแล้วเน้นอีกว่า web ไหน เจตนามันบอก)ก็ขออภัย
        Last edited by dezember; 29 Jun 2008, 18:01:37.

Comment

Originally posted by dezember View Post
          มาขอจัดเป็ค หรือมาโคนา คับพี่

1************************************************************************************************************************************************************************************************ถ้ามาจัดเป็คน่ะ ไม่เห็นจะยากสำหรับคุณเลยอ่ะ ของสำคัญก็เลือกหมดแล้วนิ

cpu: E8400(ingram) : 6450 บาท M web (ขาย com7 cpu... (เหมือนแพ็คเอง)6630 บาท
          ประเทศไทย มี ingram synnex และ wbc ที่เหลือนี่ไม่ชัวร์เลย(หมายถึงสภาพน่ะครับ) ของ dcom com7 นี่พันธ์เดียวกันเลย เวลาสั่งมาน่ะเหมือนหิ้วมาเลยอ่ะ)

m/b :ASUS P5K -C "Synnex" 4110 บาท Mweb 4490 บาท

ram : 1/800 kington(ingram) 770 บาท Mweb 830(แท้หรือเป่าไม่รู้น่ะ)

case: ไปเลือกตามร้านเลย ที่ไหนสวยเอาที่นั่นราคาพอๆกันแหละคับ psu เปลี่ยนเป็น enermax ก็ได้ พันปลายๆขึ้นไปจะดี

สรุป http://www.m-inter.co.th/ ถูกกว่าตรงไหนนี่ แต่อย่ามาถามกะผมน่ะว่าซื้อไหน ผมไม่ได้ขาย

2************************************************************************************************************************************************************************************************ ถ้ามาขายของน่ะ ไม่น่ามาโพสเลย คนที่นี่ผมเชื่อว่า หลายๆท่านเลยล่ะ ต้องมีบ้างที่เป็น dealer ขายอุปกรณ์ เพียงแต่ว่าเค้าจะขายหรือไม่แค่นั้น ผมก็เป็น dealer หลายๆที่เหมือนกัน ใครเป็นdealer จะรู้ว่าผมเอาราคามาจากที่ไหน
          อย่ามาขายเลยครับ เสียความรู้สึกเวลาเห็นกระทู้

ขออภัยด้วยถ้าท่านไม่ได้มาขาย เพราะผมใช้คำว่า "ถ้ามา" ถ้าไม่ได้มาขาย(แต่เน้นแล้วเน้นอีกว่า web ไหน เจตนามันบอก)ก็ขออภัย
          ผมมาให้จัดสเป็คจริงๆครับ ผมลองเทียบดูกับหลายๆเว็บแล้ว ของอันนี้เค้าถูกดีจริงๆ ไม่ได้มีเจตนามาโฆษณาอะไรเลย ถ้าท่านไม่เชื่อผมท่านก็เอาเว็บร้านอื่นๆไปดูสิครับ ท่านบอกมาได้ ผมไม่อยากโพสชื่อร้านอื่นๆเดี๋ยวก็หาว่าผมโฆษณาอีก ถ้าท่านมีร้านที่ถูกกว่านี้ผมก็เลือกร้านนั้นล่ะครับ หรือท่านไม่เชื่ออีกท่านโทรไปถามทางเว็บได้เลย มีเบอร์โทรศัพท์อยู่หน้าเว็บ ถามว่าผมโฆษณาให้ทางนั้นไหม ถ้าท่านคิดอย่างนั้นจริงๆผมก็บอกเลยว่าแล้วแต่ท่านล่ะครับ up to you ไป แต่ยังไงๆก็ขอบคุณนะครับที่ช่วยจัดสเป็คให้ผม ส่วนเรื่องท่านเชื่อหรือไม่เชื่อนั้นก็อยู่ในดุลยพิณิจของท่านละกันครับ ขอบคุณครับ

ปล.ใครจะมาเพิ่มเติมหรือช่วยก็จัดมานะครับ ผมต้องการอีกเยอะๆเอาสเป็คมาเทียบกัน

Comment

เหอะๆ มาใหม่โดนเปิดเลยผม

Comment

เหอะๆ ผมตัดสินใจแล้วถ้าขอความช่วยเหลือแล้วเป็นอย่างนี้ผมจัดเองก็ได้ครับ ความรู้นิดๆเท่าหางอึ่งเรื่องคอมพ์ ไม่เป็นไรคอยดูกระทู้อื่นที่สเป็คใกล้เคียงกันก้ได้ ขอบคุณทุกคนที่คิดช่วยเหลือรวมทั้งคุณดีเซมเบอร์ด้วยนะครับ เหอๆ ขอบคุณครับ

Comment

เวปก้มีแล้ว เลือกเอาเลยครับ เต็มที่ครับ

Comment

เอ้า โทรไป 086-608-1039 คนนี้เป็นผู้หญิง น่าจะชื่อตูนนะในเว็บก็บอกไว้งี้ ถามว่า ตอนประมาณครึ่งชั่วโมงที่ผ่านมามีเด็กฟังจากเสียงอายุประมาณ12-13โทรไปหาเค้าแล้วถามว่า มีการ์ดจอรุ่น HD4850 ไหม ถ้าเค้าตอบว่า"มีอยู่คนนึง โทรไปหาเค้า แต่บริษัทเค้าไม่มีเค้าเลยตอบว่าไม่มี" คนนั้นแหละผมเอง ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณครับคุณวิกร หายขึ้นแล้ว จัดไปครับผม 55+

Comment

อยากได้ 4850 ให้รอของ his จาก dcom เพราะ his dcom จะปล่อยราคาถูกมาก
                      อย่าง serie 3000 ราคาถูกกว่าที่อื่นเยอะ
                      อยู่ advice ก็มี (แต่ลุ้นประกันเอา ไม่น่าจะมีอะไรมั้ง)
                      ที่เหลือก็ tk jedi เห็นมีของ แต่แพงอยู่

ปล.ความคิดเห็นผมน่ะ(ส่วนตัว ) ถ้าเป็น standard ยี่ห้อไหนก็เหมือนกันหมด ถ้าลอกสติ้กเกอร์ อยู่ที่จะเลือก ราคา หรือ ยี่ห้อ

อ้อ อีกอย่าง เห็นประโยคนี้เป่า "ขออภัยด้วยถ้าท่านไม่ได้มาขาย เพราะผมใช้คำว่า "ถ้ามา" ถ้าไม่ได้มาขาย(แต่เน้นแล้วเน้นอีกว่า web ไหน เจตนามันบอก)ก็ขออภัย"

ลองอ่านดูอีกที ... ขออภัยด้วยถ้าท่านไม่ได้มาขาย เพราะผมใช้คำว่า "ถ้ามา"...
                      Last edited by dezember; 30 Jun 2008, 01:32:21.

Comment

คุณไม่มีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์ แต่คุณดันรู้ว่าเวปนี้ถูกที่สุด ถามหน่อย รู้ได้ไง

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                          คุณไม่มีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์ แต่คุณดันรู้ว่าเวปนี้ถูกที่สุด ถามหน่อย รู้ได้ไง
                          ที่ผมบอกว่าไม่มีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์ ไม่ได้หมายความว่าผมไม่รู้เลย ผมก็รู้พอตัวล่ะครับ แต่ตอนนั้นอารมณ์มันขึ้น อาจจะใช้คำพูดอะไรที่มันแผลงๆไปหน่อย ยังไงก็ขออภัยคุณ dezember ล่ะครับ แล้วที่ว่าผมรู้ได้ไง คือ ผมใช้วิธีที่ชาวบ้านเพิ่งเคยเล่นคอมพ์ก็รู้นะ นั่นคือเปิดเว็บอื่นๆแล้วเทียบราคาดู หายสงสัยหรือยงึย ถ้ายังท่านลองเปิดเว็บเช็คราคาหลายๆเว็บ แล้วเปรียบเทียบเลย ขอบคุณครับ

Comment

เหมือนมันเกรียนๆยังไงไม่รู้แฮะ -_-"

อุ๊บส์ ขอโทษครับ เผลอหลุดปาก

ยอมรับครับว่าถูกจริง แต่ไม่ได้ถูกที่สุดหรอกน่ะครับ

ของถูกของแพง มันก็มีปะปนกันไป ของชิ้นนี้ร้านนี้ถูกกว่า ของชิ้นนี้ อีกร้านถูกกว่า มีถมไปครับ

ในเมื่อราคาเมื่อครบทั้งเซ็ตแล้วเนี่ย มันใกล้เคียงกัน สิ่งที่ผมจะเลือก คือ บริการครับ เผลอๆ มีลดให้อีก

อย่างร้าน Jedi นี่ ทำให้ผมประทับใจมากครับ คิดว่า คอมตัวต่อไป ก็คงได้ซื้อ Jedi อีก

อ้อ แล้วบอกนิดนึง คำพูดคุณเนี่ย ผมอ่านแล้ว มันบ่งบอกว่า รู้จักกับทางร้านยังไงไม่รู้

แล้วถ้าให้จัดสเปค บอกแค่งบประมาณ กับ งานที่จะใช้ก็พอครับ

ปล.จากใจจริง
                            ปล.2 ที่เข้ามาเนี่ย สงสัยเฉยๆ เพราะประทู้นี้มาแปลก งบมีเศษ 200 บาทด้วย ปกติชาวบ้านเขาจะบอกเป็น จน.เต็ม -_-"

Comment

ก็ผมเป็นลูกค้าจะไม่ให้ผมเลือกของถูกเหรอครับ - -*

แล้วถ้าท่านไม่เชื่อว่าผมเป็นเด็ก ไม่ได้เป็นเซลล์มาจากทางร้านนั้น ท่านก็เอาเบอร์ท่านมาครับ ผมจะโทรไปหา ถ้าผมไม่โทร ท่านประจานผมได้เลยครับ -*- แล้วกรุณาใช้คำสุภาพหน่อยนะครับ คำว่าเกรียนมันส่อถึงความคิดและมุมมองของคุณว่ามันเป็นอย่างไรนะครับ

แล้วนี่ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=230616 กระทู้ผม ผมจัดเองได้แล้วนะ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือครับ

Comment

Working...
                              X