Announcement

Collapse
No announcement yet.

Enermax Liberty 500W กับ Tagan BZ 500W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Enermax Liberty 500W กับ Tagan BZ 500W

ขอความเห็นหน่อยครับ ว่าสองตัวนี้ จ่ายไฟเป็นยังไง แล้วตัวไหนน่าใช้มากกว่ากัน

Tagan ดีกว่างับ

Comment

ไม่เคยใช้ อีหน้าเเมค เห็นว่าเสียงดัง

Comment

Enermax Liberty 500W ตัวนี้ประกัน 5ปีครับ สินค้าผมว่า โอเค เค้าทำมานานในเรื่องของ Power สว่นเรื่องคุณภาพผมว่าพอกัน ครับสำหรับคนที่ไม่หลง แสงสี ตัวนี้เสียในประกันส่งซ่อม ไม่เปลี่ยนตัวใหม่(ไม่โมเม!!)

Tagan BZ 500W ตัวนี้มือใหม่ครับ มาขายบ้านเราไม่นาน สวยแต่รูปแต่สายในสว่นของTagan จะอยู่ข้างนอกครับ จัดสายไม่ค่อยสวย สว่นเรื่องคุณภาพพอๆกัน การรับประกัน 3 ปี เสียเปลี่ยนตัวใหม่ อิอิ!!อันนี้ไม่การันตีนะครับ เพราะมีบางร้านไม่ได้เปลี่ยนตัวใหม่ซ่อมอย่างเดียว แต่ปากก็บอกว่าเปลี่ยนตัวใหม่ ขอไม่ระบุชื่อร้าน
        แนะนำคิดตามนี้ ครับ
        1. ราคา
        เป็นที่น่าพอใจกับเงินในกระเป๋าท่าน ไม่ต้องฟังใครมาก ของดีอาจจะไม่ดีก็ได้ เพราะยี่ห้อทุกยี่ห้อมีที่มาไม่เหมือนกันถ้าท่านซื้อแล้วมันเสียภายใน 3วัน 7วัน ท่านคงบอกว่าไม่ดี แต่ถ้าท่านอื่นซื้อแล้วใช้ 3-4ปีมันไม่เสียเค้าก็บอกว่าดี จริงไหม
        2. วัตต์
        ตัวนี้แนะนำ !!ถ้าท่านให้ซื้อเท่าที่ท่านคิดว่าจำเป็น นะคิดผิด คิดซื้อเผื่อไปเลยครับ ซื้อแบบไม่จำเป็นไว้ก่อน เพราะPower มันแตกต่างจากแรมมันใส่เพิ่มไม่ได้ท่านต้องเปลี่ยนอย่างเดียว
        3. การรัปประกัน
        ซื้อประกัน เยอาะไว้ครับ ถึงเค้าจะเปลี่ยน จะซ่อมก็ยังดีกว่าไม่มีประกันประกันน้อยเสียเงินทั้งทีเสียอย่างมีคุณภาพ Power ตัว 450 บาท ซื้อปีละตัว สมมุติ 5 ปีท่านเสียเท่าไหร่ ไหนจะค่าเสียเวลา แค่คิดกลุ้มแล้ว
        4. ความสวยงาม
        สมัยนี้ต้องตัวนี้ครับ การเก็บสาย ยากง่ายความสวยงาม รูปร่างหน้าตา ต้องสูงยาว (เฮ้ย ม่ายช่าย มีสีสัน) ความยาวของสาย
        ดูตัวเคสเราเป็น หลัก

******สำหรับผม ใช้ Enermax มา2 เครื่อง ตัวแรก 3ปีแล้วยังม่ายเคยเสีย ตัวที่2 ช่ายมาปีกว่าแล้วยังม่ายเสีย แต่ถามว่าตอนนี้เครื่องนี้ใช้รุ่นไหนบอกได้ว่า(เครื่องที่ 3) CORSAIR รุ่น 520HX 520W อยุ่ครับใช้มาปีกว่าแล้วดีเหมือนกัน เลยบอกได้คำเดียวว่าเชื่อตัวเองครับ อย่าไปเชื่อคนอื่นมากนัก จะดีจะชั่วที่ตัวเรา จะได้Powe ดีไม่ดี อยู่ที่มือเราเลือกวันให้ดีนะครับ อิอิ!! ทำบุญก่อนออกไปซื้อจะได้ใช้ นานๆๆๆๆๆๆๆๆ
        Last edited by Spice!!; 29 Jun 2008, 17:52:44.

Comment

Enermax Liberty 500W ครับ

แต่ราคามันต่างกันเยอะไม่ใช่เหรอ

Comment

ผมใช้ตัวนี้อยู่ ตอนนี้น้ำหยดจากบล็อคซีพียูใส่ตรงวอยประกันหายหมดเยย 555 ประสิ้นแล้วมั้ง

Comment

Originally posted by Spice!! View Post
              Enermax Liberty 500W ตัวนี้ประกัน 5ปีครับ สินค้าผมว่า โอเค เค้าทำมานานในเรื่องของ Power สว่นเรื่องคุณภาพผมว่าพอกัน ครับสำหรับคนที่ไม่หลง แสงสี ตัวนี้เสียในประกันส่งซ่อม ไม่เปลี่ยนตัวใหม่(ไม่โมเม!!)

Tagan BZ 500W ตัวนี้มือใหม่ครับ มาขายบ้านเราไม่นาน สวยแต่รูปแต่สายในสว่นของTagan จะอยู่ข้างนอกครับ จัดสายไม่ค่อยสวย สว่นเรื่องคุณภาพพอๆกัน การรับประกัน 3 ปี เสียเปลี่ยนตัวใหม่ อิอิ!!อันนี้ไม่การันตีนะครับ เพราะมีบางร้านไม่ได้เปลี่ยนตัวใหม่ซ่อมอย่างเดียว แต่ปากก็บอกว่าเปลี่ยนตัวใหม่ ขอไม่ระบุชื่อร้าน
              แนะนำคิดตามนี้ ครับ
              1. ราคา
              เป็นที่น่าพอใจกับเงินในกระเป๋าท่าน ไม่ต้องฟังใครมาก ของดีอาจจะไม่ดีก็ได้ เพราะยี่ห้อทุกยี่ห้อมีที่มาไม่เหมือนกันถ้าท่านซื้อแล้วมันเสียภายใน 3วัน 7วัน ท่านคงบอกว่าไม่ดี แต่ถ้าท่านอื่นซื้อแล้วใช้ 3-4ปีมันไม่เสียเค้าก็บอกว่าดี จริงไหม
              2. วัตต์
              ตัวนี้แนะนำ !!ถ้าท่านให้ซื้อเท่าที่ท่านคิดว่าจำเป็น นะคิดผิด คิดซื้อเผื่อไปเลยครับ ซื้อแบบไม่จำเป็นไว้ก่อน เพราะPower มันแตกต่างจากแรมมันใส่เพิ่มไม่ได้ท่านต้องเปลี่ยนอย่างเดียว
              3. การรัปประกัน
              ซื้อประกัน เยอาะไว้ครับ ถึงเค้าจะเปลี่ยน จะซ่อมก็ยังดีกว่าไม่มีประกันประกันน้อยเสียเงินทั้งทีเสียอย่างมีคุณภาพ Power ตัว 450 บาท ซื้อปีละตัว สมมุติ 5 ปีท่านเสียเท่าไหร่ ไหนจะค่าเสียเวลา แค่คิดกลุ้มแล้ว
              4. ความสวยงาม
              สมัยนี้ต้องตัวนี้ครับ การเก็บสาย ยากง่ายความสวยงาม รูปร่างหน้าตา ต้องสูงยาว (เฮ้ย ม่ายช่าย มีสีสัน) ความยาวของสาย
              ดูตัวเคสเราเป็น หลัก

************สำหรับผม ใช้ Enermax มา2 เครื่อง ตัวแรก 3ปีแล้วยังม่ายเคยเสีย ตัวที่2 ช่ายมาปีกว่าแล้วยังม่ายเสีย แต่ถามว่าตอนนี้เครื่องนี้ใช้รุ่นไหนบอกได้ว่า(เครื่องที่ 3) CORSAIR รุ่น 520HX 520W อยุ่ครับใช้มาปีกว่าแล้วดีเหมือนกัน เลยบอกได้คำเดียวว่าเชื่อตัวเองครับ อย่าไปเชื่อคนอื่นมากนัก จะดีจะชั่วที่ตัวเรา จะได้Powe ดีไม่ดี อยู่ที่มือเราเลือกวันให้ดีนะครับ อิอิ!! ทำบุญก่อนออกไปซื้อจะได้ใช้ นานๆๆๆๆๆๆๆๆ
              ผมไม่เคยใช้ PSU วัตต์เต็ม หรือ ยี่ห้อดังๆมาก่อนเลย ใช้ติดเคส มาตลอดหลายปี ก็ยังไม่เคยมีปัญหา Hardware เสีย หรือ PSU เสียเลย แสดงว่า PSU ผมก็เทพด้วยดิ 55+

สรุป หลงแสงสี เอา Tagan ดีกว่า 55+

Comment

ต่อให้ของดีแค่ไหน แพงสักเท่าไร เวลาชวยมันเกิดอยากจะพังมันก็พังกันได้ดื้อๆเลยครับ ผมใชัLiberty500อยู่ก็โอเคดีนะครับ ใช้มาเกือบสองปีแล้ว Tagenยังไม่เคยใช้ แต่ถ้าเปลี่ยนใหม่ผมคงเลือกTagenเพราะอยากลอง

Comment

ส่วนตัวผมว่าดีทั้งคู่ กับตัดสินกันที่ว่าคุณจะชอบแสงสี และการรับประกันแบบไหน

Comment

ชอบตัวไหนเอาตัวนั้น

ได้ทั้งคู่

Comment

ดูราคาก็ดีคับ เศรษฐกิจกำลังไม่ดี liberty มันแพงแสนแพง

ว่าแต่ท่าน spice!! ไม่เห็นไปทำงานเลยคับ ไม่เจอเลย ไปร้านหลายรอบไม่เจอสักรอบ อิอิ

Comment

ผมเลิกEnermax Liberty 500Wอะเพราะไม่ค่อนเน้นสวยแต่เน้นเอาชัวๆ แต่ถ้าดวงซวยดีแค่ไหนก็พังได้แบบท่านบนๆบอกไว้

Comment

ผมไม่ชอบแสง สี ขอเลือก Liberty 500w ใช้มาปีกว่าแล้ว มีเสียงดังจี่ๆ จริงครับแต่เสียงพัดลมดังกลบจนไม่ได้ยินเสียงจี่ ถ้าจะให้ได้ยินต้องเอาหูไปฟังใกล้ๆครับ

Comment

เสียง จี่ๆ มันเกิดจากอะไรเหรอครับ

Comment

Working...
                            X