Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASROCK P4I65G กับไฟเลียง CPU ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASROCK P4I65G กับไฟเลียง CPU ช่วยที

ASROCK P4I65G นั้นสามารถเพิ่มไฟเลี้ยง CPU ได้อีกไหมครับ ถ้าได้ปรับตรงไหนเหรอครับ ลองไปดูใน BIOS แล้ว มันไม่ให้ปรับ ไม่ทราบพอมีวิธีไหมครับ อยาก OC ไปได้ไกลๆๆกะเขามั่ง

เพิ่มไม่ได้ครับ จะ OC ซีพียูรุ่นใหนหรือครับ ผมเคยลาก Celeron 2.26@3.6 ได้สบายเลย

Comment

Originally posted by one View Post
      เพิ่มไม่ได้ครับ จะ OC ซีพียูรุ่นใหนหรือครับ ผมเคยลาก Celeron 2.26@3.6 ได้สบายเลย
      p4 2.8 ครับ คือผมยิ่ง OC ประสิทธิภาพยิ่งต่ำลง มันไม่เสถียร เพราะไฟเลี้ยง มันปรับไม่ได้เลยทำให้ยิ่ง oc ยิ่งแย่ลง ตอนนี้ได้เต็มที่แค่ประมาณ 3.1 เอง มากกว่านี้ก็ไม่เสถียร ละครับ ทำได้ดีครับ อยากไปได้ไกลๆๆกะเขามั่ง สงสัยต้องได้เปลียน MB แน่นอนเลย -*-

Comment

ผมว่าจริงๆแล้ว 2.8@3.1 ไม่ต้องเพิ่มไฟก็ได้ ไฟเดิม 3.6 น่าจะไปถึง ที่ว่าไม่เสถียร อาการเป็นยังไงครับ
        อันนี้เมื่อก่อนผม ที่ผมเคยลากไว้ ก็เสถียรดี

Comment

ใช่ครับตัวเดิมผม P4 2.8 ลากได้ 3.5 ชิวๆเลย ไม่ได้เพิ่มไฟอะไรเลยครับ แรมเป็น 1:1
          แต่ที่ใช้อยู่ลากแค่ 3.2 ครับ

Comment

คืออาการ เทส Cpumark99 ยิ่ง OC ไปมากกว่า 3.1 คะแนน จะน้อยกว่า ตอนเดิมๆๆที่ 2.8 อะครับ งง มัยท่านๆๆ ไปได้ไกลจัง ไฟ Cpu ก็เท่าๆๆกัน ละ ทดแรม 1-1 นี้ ต้องทำงัยเหรอครับ พอดีเพิ่งหัด OC อะครับ เลยยังไม่รู้อะรัยมากมาย ขอบคุณครับ
            ปล.ไม่ได้เข้ามาดูนาน เน็ตมีปัญหา

Comment

มันก็ OC ได้ นิดๆหน่อยๆละครับ เหอะๆ มันเพิ่มไฟเลี้ยงไม่ได้ P4 2.6 ผมลากได้ 3.1 ได้แค่นี้แหละ

บอร์ดนี้ ไม่ได้ไว้สำหรับ OC อ่านะ เหอะๆ ถ้าอยากจะ ลาก ยาวๆ ก็เปลี่ยนบอร์ดเถอะครับ

Comment

Working...
              X