Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอเสีย(หรือเปล่า?) ช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอเสีย(หรือเปล่า?) ช่วยดูหน่อยครับ

คือผมซื้อคอมมาใช้เกือบสองเดือนล่ะ แต่!!!!

วันหนึ่งผมก็เปิดเครื่องขึ้นมาปกติ ผมก็ใช้งานตามปกติ

สักพักหน้าจอก็ดับไป แล้วมันก็เปิดขึ้นมา กลับเป็นลายอะไรไม่รู้(แนวตั้ง)

กดคีย์บอร์ดตัวไหนก็ไม่หาย ผมเลยถอดปลั๊กแล้วเปิดใหม่ มันถึงจะดี

สรุปว่าการ์ดจอเสียหรือเปล่าครับ

ปล. ATI RADEON X1650Pro(HIS)

Originally posted by linkinparkjayz View Post
    คือผมซื้อคอมมาใช้เกือบสองเดือนล่ะ แต่!!!!

วันหนึ่งผมก็เปิดเครื่องขึ้นมาปกติ ผมก็ใช้งานตามปกติ

สักพักหน้าจอก็ดับไป แล้วมันก็เปิดขึ้นมา กลับเป็นลายอะไรไม่รู้(แนวตั้ง)

กดคีย์บอร์ดตัวไหนก็ไม่หาย ผมเลยถอดปลั๊กแล้วเปิดใหม่ มันถึงจะดี

สรุปว่าการ์ดจอเสียหรือเปล่าครับ

ปล. ATI RADEON X1650Pro(HIS)

การ์ดร้อนไปมั้ย???
    เปลี่ยนไดร์เวอร์หายมั้ย???
    ลองถอดการ์ดจอออกมาขัดหรือยัง??
    ลองถอดการ์ดจอไปเทสเครื่องอื่นดูหรือยังครับ??

ถ้าทำหมดแล้วไม่หายก็

ปล.พัง!!!เพี้ยะ!!แต๊บ!!!
    Last edited by penguinbenz; 30 Jun 2008, 06:44:29.

Comment

ขอบคุณครับ

จะลองทำตามดู

Comment

ไม่รู้จะตอบไรละ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
          การ์ดร้อนไปมั้ย???
          เปลี่ยนไดร์เวอร์หายมั้ย???
          ลองถอดการ์ดจอออกมาขัดหรือยัง??
          ลองถอดการ์ดจอไปเทสเครื่องอื่นดูหรือยังครับ??

ถ้าทำหมดแล้วไม่หายก็

ปล.พัง!!!เพี้ยะ!!แต๊บ!!!
          ตามพี่เค้าไป

Comment

การ์ดน่าจะร้อนครับ เดิมเดิมหรือปล่าว

Comment

Working...
            X