Announcement

Collapse
No announcement yet.

CRYSIS ด่านนี้ผ่านไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CRYSIS ด่านนี้ผ่านไง

ที่ยิงตัวเอเลี่ยนใหญ่ๆ บนเรืออ่ะครับ
    ทำไง ยิไงก็ไม่ตายสักที ผมตายก่อนทุกที

ยิ่งไปเรื่อยๆๆๆครับ เดี่ยวมันก้อตาย

Comment

วัดกันไปเลยครับ ว่าเอเลี่ยนมันจะตายก่อน หรือมนุษย์โลกที่นั่งอยู่หน้าคอมจะตายก่อนกันแน่ ยิงมันไปเรื่อยๆๆๆ จนกว่าเราจะสิ้นลม....

ตอนผมเล่นนี่ยิ่งหนักเลย ไอตัวหลังจากนั้นอ่ะ เจอบั๊กปืนยิงไม่ออกต้องโหลดเซฟใหม่เป็นสิบๆรอบ พอยิงออกก็ดันไปตายหลังจากนั้นอีก แล้วก็มาติดบั๊กที่เดิมอีก -*-

Comment

แล้วด่าน recovery ยิงรถถังแล้วทำไงต่อครับ

Comment

Originally posted by ARES View Post
          วัดกันไปเลยครับ ว่าเอเลี่ยนมันจะตายก่อน หรือมนุษย์โลกที่นั่งอยู่หน้าคอมจะตายก่อนกันแน่ ยิงมันไปเรื่อยๆๆๆ จนกว่าเราจะสิ้นลม....

ตอนผมเล่นนี่ยิ่งหนักเลย ไอตัวหลังจากนั้นอ่ะ เจอบั๊กปืนยิงไม่ออกต้องโหลดเซฟใหม่เป็นสิบๆรอบ พอยิงออกก็ดันไปตายหลังจากนั้นอีก แล้วก็มาติดบั๊กที่เดิมอีก -*-
          ง่ะ
          - -*

Comment

Originally posted by siamthai View Post
            ที่ยิงตัวเอเลี่ยนใหญ่ๆ บนเรืออ่ะครับ
            ทำไง ยิไงก็ไม่ตายสักที ผมตายก่อนทุกที
            ตัวไหนครับมันมี 2 ตัว เป็นตัวที่มีขาเยอะๆ กับยานเอเลี่ยน ลำใหญ่โคตรๆ
            ถ้าเป็นตัวไอ้แมงมุม ก็ใช้ปืนจรวดกับปืนไรเฟิลที่แรงสุด ยิงอัดเข้าไปเรื่อยๆเดี๋ยวมันก็ตาย แต่ไม่แน่ใจว่าต้องเข้าไปใกล้ๆมันด้วยหรือเปล่า ถ้าเป็นยานแม่ให้ยิงป้อมปืนมันให้พังก่อนด้วยจรวด
            จากนั้นก็ใช้ปืนล๊อคเป้าที่แขนมัน2ข้าง แล้วก็ยิงท้องมันให้ระเบิด แล้วขึ้นฮ.หนี แล้วก็จบ
            แต่ฉากนี้ผมเจอบั๊ค ยิงยานแม่จนท้องมันพัง มันก็ไม่ยอมตัดฉากสักที ต้องโหลดด่านนี้เล่นใหม่ครับ
            ปล.ถ้าเล่นจบแล้วลองเล่นแบบ ใช้ training ดูสิครับ กระโดดทีข้ามภูเขา ใช้อมตะ ตกลงมาดับอนาดครับ ต่อยทหารทีปลิวข้ามเขาไปเลย เล่นแล้วรู้สึกเหมือนเป็น The Hulk

Comment

Originally posted by ronin2 View Post
              ตัวไหนครับมันมี 2 ตัว เป็นตัวที่มีขาเยอะๆ กับยานเอเลี่ยน ลำใหญ่โคตรๆ
              ถ้าเป็นตัวไอ้แมงมุม ก็ใช้ปืนจรวดกับปืนไรเฟิลที่แรงสุด ยิงอัดเข้าไปเรื่อยๆเดี๋ยวมันก็ตาย แต่ไม่แน่ใจว่าต้องเข้าไปใกล้ๆมันด้วยหรือเปล่า ถ้าเป็นยานแม่ให้ยิงป้อมปืนมันให้พังก่อนด้วยจรวด
              จากนั้นก็ใช้ปืนล๊อคเป้าที่แขนมัน2ข้าง แล้วก็ยิงท้องมันให้ระเบิด แล้วขึ้นฮ.หนี แล้วก็จบ
              แต่ฉากนี้ผมเจอบั๊ค ยิงยานแม่จนท้องมันพัง มันก็ไม่ยอมตัดฉากสักที ต้องโหลดด่านนี้เล่นใหม่ครับ
              ปล.ถ้าเล่นจบแล้วลองเล่นแบบ ใช้ training ดูสิครับ กระโดดทีข้ามภูเขา ใช้อมตะ ตกลงมาดับอนาดครับ ต่อยทหารทีปลิวข้ามเขาไปเลย เล่นแล้วรู้สึกเหมือนเป็น The Hulk
              ขอบคุณมากครับ ทุก ความเห็น เดี่ยวจะลองไปยิงดู

Comment

พึ่งเล่นจบ เอาปืนกลยิงบนตัวมันน่ะ 2 แม็กก็ตายและ

Comment

Originally posted by ARES View Post

อนาถจริง ๆ พอ ๆกับผมเลย

แต่ของผมแค่ 5-6 รอบเองครับ

Comment

ถ้าเป็นตัวแรกเอาปืนกล ยิงมันเลยเดียวก็เดี้ยง

Comment

ยิงไปเรื่อยๆครับ
                      ผมต้องพลัดกับเพื่อนเล่นเอา ไม่อยากเครียด
                      สนุกดีครับ อิอิ

Comment

กระสุนหมดก่อนนะคับ

Comment

Originally posted by siamthai View Post

-------------------------------------------------------------------------

,, เก็บปืน แท็คในเรือ ตามภาระกิจ

แล้วไปเก้บลูก RPG ที่อยุ่ใกล้ๆ ซากคอบเตอร์

มันจะมีอยุ่ 2-3 อัน

แล้วไปหลบอยุ่ ตรง ซากเครื่องบินที่พัง แล้วยิงมัน

จากนั้นใช้ปืนแทค เล็ง รอให้เพื่อนเล็งเป้าก่อน แล้วยิงมันนน

ยิงไปสักพัก มันจะปล่อยลูกมาประมาน รอบละ 3 ตัว ก่อยิงลูกมัน

รอให้บอส อ่าปาก แล้วยิงเข้าปากมัน ประมาน 7-8 ที

แล้วก้อเดินไปหน้าเรือ รอให่เพื่อนมารับ แค่เนี่ย....

จบเกมส์ๆ

Comment

เกมส์นี้ต้องอดทนมากมายเลยครับ

ไม่ไหวจริงๆ ยังไงก้อไม่ผ่าน

Comment

ไม่รู้ว่าใช่ Boss ใหญ่หรือเปล่านะถ้าเป็นตัวที่มันมายิงเราที่เรืองก้น่าจะเป็นตัวนี้แล
                              ก็เอาปืนที่ได้มาจากห้องทอลองของเราบนเรือนั้นแลครับ
                              ที่แรกผมใช้จรวดยิงเอาเลยลูกปืนก็หมดมันยังไม่ไม่ตายลมจะขึ้น
                              ก็เลยรองเอาปืนที่ได้จากห้องทดลองยิงทีนี้กลายเป็นเรื่องง่ายไปเลย
                              แค่มันเห็นปืนเรามันก็จะตายแล้วอิอิ

Comment

Working...
                              X