overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29
    OverclockZone Member top41's Avatar

Default เกมส์ Juiced

ใครเล่นแล้วมั้ง เทียบ NFS ได้ไหม
    หาโหลดตามบิตที่ไหนครับ เกิดอยากเล่น

OverclockZone Member หมวยZa's Avatar

ให้เปรียบเทียบหรอ

NFS เด็กวัยกำลังโต เล่นกัน

Juiced นี่สำหรับวัยรุ่น ยันวัยดึกเลย

เหตุผลก็คือ
    1.Juiced ชนนิดชนหน่อย พัง บุบ เน่า ถัง nos รั่ว วิ่งไม่ถึงเส้นชัย แต่ NFS เหมือนรถ tamiya ใส่โรลเลอร์ แล้วรูดไปตามกำแพง
    2.Juiced รถพังไม่พอ มาเสียค่าซ่อมอีก เออ แข่งได้ตังมาซ่อมรถนี่นะ ยังดีที่ค่าซ่อมถูก
    3.Juiced ขับยากมากกกก สมจริงเหลือเกิน โคงทีไร อัดกับกำแพงทุกที แล้วเป็นไง รถพัง
    4.Juiced รถสวยมากก กินการ์ดจอแทบใหม้ NFS ปรับล้อเหลี่ยม ๆ ก็วิ่งฉิวแล้ว

OverclockZone Member top41's Avatar

อ๋อครับ
    แล้ว Juiced นี่มีโหลดที่ไหนครับ
    @Siambit ยังไม่มีอ่ะ -*-

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

Quote Originally Posted by หมวยZa View Post
    ให้เปรียบเทียบหรอ

NFS เด็กวัยกำลังโต เล่นกัน

Juiced นี่สำหรับวัยรุ่น ยันวัยดึกเลย

เหตุผลก็คือ
    1.Juiced ชนนิดชนหน่อย พัง บุบ เน่า ถัง nos รั่ว วิ่งไม่ถึงเส้นชัย แต่ NFS เหมือนรถ tamiya ใส่โรลเลอร์ แล้วรูดไปตามกำแพง
    2.Juiced รถพังไม่พอ มาเสียค่าซ่อมอีก เออ แข่งได้ตังมาซ่อมรถนี่นะ ยังดีที่ค่าซ่อมถูก
    3.Juiced ขับยากมากกกก สมจริงเหลือเกิน โคงทีไร อัดกับกำแพงทุกที แล้วเป็นไง รถพัง
    4.Juiced รถสวยมากก กินการ์ดจอแทบใหม้ NFS ปรับล้อเหลี่ยม ๆ ก็วิ่งฉิวแล้ว
    ถัง NOS รั่วนี่บ่อยมากแทบทุกตา ซ่อมรถตัวเองขับยังพอว่านะ ต้องมาซ่อมรถลูกทีมอีก เห้อ แต่มันมีไม่จบด้วยหรอ จำไม่ได้ละนานมาก

แต่ขับยากมากครับ โดยเฉพาะพวกขับหลังทั้งหลาย รถ Class1 Viper นี่เลิกเล่นเลยอ่ะให้ลูกทีมแข่งแทน ขับนิ่งที่สุดยกให้ Evo

OverclockZone Member Olooz's Avatar

อ่าน่ะ ผเล่น มาริโอ้ - -"

มารีโอ -*-

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ผมก็เล่นอยู่ เอาโน๊ตบุ้คเล่น พอดีมันเล่นCarbonไม่ไหวเลยเล่นJuicedแทนอ่ะ จะบอกว่า...เล่นยากมาก โมเดลรถสมจริงสุดๆ ดูแล้วไม่ต่างจากรถ RC 1:10เลย(เ๊อ๊ะ...ยังไง)
    แถมมีระบบReputation ความนับถือ ด้วย คือถ้าขับชนเราก็เสียค่านี้ เข้าหลังก็เสีย ถูกทิ้งห่างก็เสีย กลับกัน ชนะก็ได้เพิ่ม ทิ้งห่างก็ได้เพิ่ม รถสวยก็ได้เพิ่ม แต่ผมเคยเข้าที่1แต่ลดด้วยเพราะรถไม่สวย เราต้องรักษาค่านี้เอาไว้แล้วก็เพิ่มให้เต็มหลอดคับ

รถ...ขับยากมาก ถ้ามีจอยขับรถอาจง่ายขึ้นเยอะ ยิ่งตอบสนองได้แบบMOMOคงจะดี เพราะใช้Gamepadแล้ว ขับไม่ค่อยได้ รถหมุนตลอดเลยแถมยังต้องระวังการเฉี่ยวชนอีก

มีการแข่งชนิดเดียวที่ผมชอบ คือ Show Off ขับทำท่าต่างๆอ่ะครับ 360,Drift,Donut,J-Turn,Bootleg Turn, etc. ให้อารมณ์เหมื่อนเล่นรถRCเลย(เคยเล่นอยู่ แต่พังไปแล้วเพราะขับไปจิ้มกำแพงอย่างแรง Bodyแตก ตัวSurvoสั่นตลอดเวลา เลยเลิกเล่น)

ชื่อของการแข่งจะไม่เหมือนกะNFSนะคับ
    Circuit อันนี้เหมือนกัน
    Show-Off บอกไปแล้ว
    Point to Point คือการแข่งSprintในNFS
    Sprint = Dragครับ

ถามความเห็นผมนะ เรื่องโมเดลรถ ให้9/10เลย สวยงามสมจริงมาก ชื่อชุดแต่งก็เหมือนจริงด้วย ขอลิขสิทธิ์กันมาเลย

ความสวยงามของสนาม 7/10 สวย แต่NFS Most Wantedสวยกว่า จริงๆแล้วมันก็คนละอารมณ์น่ะครับ Juicedจะขับในสนามแข่ง ไม่ใช่ตามท้องถนน

Effect 9/10 ขอบอกเลยว่า Special Effectต่างๆทำได้สวยมากๆๆๆๆๆ อย่างเวลาชนไรเงี้ย ประกายไฟอย่างงามอ่ะ

Gameplay ระบบการเล่นต่างๆ 2/10........ให้2เพราะ ให้กับระบบกลางวัน-กลางคืนที่ทำได้สวยดี ,ระบบลูกทีมที่ให้มันช่วยเราขับได้,สามารถปรับเป็นWide Screenได้ เหมาะจะเล่นบนLaptopมากครับ
    ส่วนที่เหลือ ขอบ่นหน่อยละกัน
    1. รถขับยากมาก ยิ่งพวกขับหลังนะ ให้ลูกทีมขับดีกว่า
    2. รถขับยากแล้วยังพังได้อีก บางสนามนี่ค่าที่ชนะแทบไม่คุ้มค่าซ่อมเลย(โดยเฉพาะการแข่งที่จัดเอง)
    3. ลูกทีมขับขวางทางชะมัด
    4. ระบบReputation/Respectนี่มัน...ใส่มาทำไมเนี่ย
    5. แค่โดนบังLineก็บอกได้เลยว่าแทบหมดทางแซงแล้ว จิ้มตรูดมานก็เสียค่าRespectอีก
    6. เวลาชน...โ ค ต ร จะไม่แฟร์ เราชนมัน เราเด้งกลับ มันเด้งไปข้างหน้า แต่ถ้ามันชนเรา รถเราหมุนคว้างไร้ทางควบคุม แต่รถมันกลับวิ่งต่อเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นO_o"
    ฯลฯ ลองดูแล้วจะรู้...

ถ้าให้เทียบกับNFSล่ะก็ อืม มันก็สนุกกันคนละแบบอ่ะนะครับ แต่เล่นJuicedแล้วเครียดกว่าครับ อย่างที่บอกล่ะ มันให้อารมณ์เหมือนกับเล่นรถRCคับ

เรื่องที่โหลด ผมโหลดจากบิตนอกครับ www.torrentspy.com ครับ

โหลดมาแล้วก็ เล่นให้สนุกนะครับ อย่าเครียดล่ะ

เล่นแล้วเป็นไงมาบอกกันด้วยนะ

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

น่าสนใจแฮะ

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

เล่นแล้วห้ามเครียดนะครับ ผมเล่นแล้วแทบจะโยนจอยทิ้งเลย...

OverclockZone Member หมวยZa's Avatar

-*- นึกว่าจะเป็นเราคนเดียวที่เล่นแล้วอยากขว้างจอยทิ้ง

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

ขว้างอย่างอื่นแทนได้มั๊ยครับ

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

แล้วพวงมาลัยนี่นายมีไหมเนี่ย
    อยากได้อยู่
    แต่ไม่มีตัง
    เก็บตังค์ซื้อ มือถือ การ์ดจอ
    โว้ย โลกนี่ของที่อยากเยอะจริงๆ
    ต้องหัดอยู่ความอยาก ไม่งั้นจน พ่อแม่เครียด

ปล.อยากแต่แทบไม่เคยวื้ออะไร

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

หุหุ ลืมโหมดโชว์ออฟ ไปละนะเนี่ยใช้

คีบอดเล่น ไม่รุจะขว้างไง - -

ช่วงหลังๆพอชนะบ่อยๆแข่งทีไรเงินที่ได้ น้อยลงๆ เซ็ง

อิอิ

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

โดยส่วนตัวผมว่า มันไม่สนุกครับ ยิ่งถ้าเล่น need for speed มาก่อนแล้ว จะเห็นว่ามันไม่สนุกเท่า need for speed

สุดท้ายโหลดไม่ได้
    ไม่รู้ www.torrentspy.com เป็นอะไร

อ้าวววว ง่ะ เด๋วลองให้
    1.....
    2.........
    3..................

ได้ละคับ อันนี้หล่ะ http://www.torrentspy.com/torrent/738068/Juiced

จะบอกว่า ถ้าคนเคยเล่นNFS มาก่อน แล้วเกิดเบื่อเลยมาเล่นเกมนี้...
    มันจะทำให้คุณรักNFSขึ้นอีกเยอะเลยคับ

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

เล่น Richard Burns ดีกว่า

ริชาด เบิน นี่ขับไม่เป็นเลยครับ

GTR ก็ขับยากส์

ถามหน่อยครับ ต้องเป๋นสมาชิกเปล่า
    ผมเข้าแล้วมันบอก
    Th Page Cannot be Display

ผมเจอจากอีกเวปนึง แต่ Seeder แมร่งอยู่อเมริกา โหลดทีละ 1KB/S เซงเลย -*-

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks