Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาหน้าBootตอนเปิดเครื่องออกออกยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาหน้าBootตอนเปิดเครื่องออกออกยังไง

เอาหน้าBootตอนเปิดเครื่องออกออกยังไง ผมเคยทำเเต่จำไม่ได้เเล้วจำได้เเต่เข้าไปลบใน Notepad
    ใครรู้ช่วยบอกที่นะครับเบื่อมันขึ้นมาเปิดเครื่องไม่ทันใจ
    ขอวิธีเอาออกทั้งXPเเละVISTAน่ะครับ พอดีใช้ทั้งสองOS

ขอบคุณมากครับ (ผิดหมวดป่าวนิ)

start --> Run พิมพ์ msconfig

แล้วตามรูปเลยครับ
    Attached Files

Comment

Originally posted by kidnun View Post
      start --> Run พิมพ์ msconfig

แล้วตามรูปเลยครับ
      อันนี้เฉพาะXPใช่รึเปปล่าครับ ยังไงขอวิธีของVistaด้วยนะครับพอดีใช้Vistaด้วย

Comment

Originally posted by Z1 View Post
        อันนี้เฉพาะXPใช่รึเปปล่าครับ ยังไงขอวิธีของVistaด้วยนะครับพอดีใช้Vistaด้วย
        ใน Vista มันมีแบบนี้ป่าวล่ะครับ พอดีเครื่องที่เล่นเป็น XP เลยไม่รุอ่ะครับ
        ถ้าใช้ วิสต้า ก็ลองทำดูสิครับ ว่ามีเหมือนกันป่าว

Comment

ของXP ติ๊กถูกลงช่องที่ท่านวงใช่เปล่าครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Z1 View Post
            ของXP ติ๊กถูกลงช่องที่ท่านวงใช่เปล่าครับ
            ขอบคุณครับ
            ใช่ครับ

ส่วนที่เคยทำใน Notepad จริงๆ มันเป็นการแก้ไขไฟล์ boot.ini โดยผ่าน Notepad ครับ ทำตรงนี่ได้เหมือนกัน

Comment

ดีดีทำมั่งครับ

Comment

วิสต้าใช้ตัวนี้ช่วยครับ Yamicsoft VistaManager

Comment

Originally posted by chain74 View Post
                  วิสต้าใช้ตัวนี้ช่วยครับ Yamicsoft VistaManager
                  มันคือโปรเเกรมใช่หรือไม่ครับ ผมไม่ทราบจริงๆ

Comment

Working...
                  X