overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 65

Thread: Klipsch Promedia GMX 2.1 vs KLIPSCH 2.1 THX ฟันธงให้ด้วย

OverclockZone Member leoriohunter's Avatar

Default Klipsch Promedia GMX 2.1 vs KLIPSCH 2.1 THX ฟันธงให้ด้วย

Klipsch Promedia GMX 2.1 vs KLIPSCH 2.1 THX ฟันธงให้ด้วย

OverclockZone Member

เข้ามา ช่วย up อิ๊บ 1 เรย

OverclockZone Member leoriohunter's Avatar

เอาตัวไหนดี

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

ลองฟังดุรึยังอ่าคับ ^^ เชื่อหูตัวเองดีที่สุดคับ

เคยฟัง Klipsch Promedia GMX 2.1 แต่ไม่เคยฟังตัว thx ไม่รู้ว่าต่างกันมากมายเปล่า

น่าจะต่างเยอะครับ

OverclockZone Member Bozonaa's Avatar

Klipsch Promedia GMX 2.1 เน้นฟังเพลง
    KLIPSCH 2.1 THX เน้นดูหนัง

watt ไหนเยอะกว่า

OverclockZone Member samartz's Avatar
    ปิ่นเกล้า,บางใหญ่

Promedia 2.1 THX
    Speaker Power (RMS) : 55 watts/channel @ 1% THD,200 Hz - 1 KHz
    Subwoofer Power (RMS) : 50 watts @ 7% THD, 40 - 100 Hz

thx หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะ

thx หาได้ในเว็บนี้ครับ มีคนหิ้ว แต่ต้องไปหาหม้อ..แปลงเองครับ

Quote Originally Posted by leoriohunter View Post
    thx หาได้ในเว็บนี้ครับ มีคนหิ้ว แต่ต้องไปหาหม้อ..แปลงเองครับ
    ส่วนตัวผมว่า ถ้าเอา thx มา ไม่ค่อยจะคุ้มเพราะ ดูหนัง ได้แค่ 2.1
    ฟังเพลง อาจจะไม่ค่อยเหมาะ ยังต้องเอามาหาหม้อแปลง หม้อไม่ดีก็ไม่ work
    แถมราคา ไม่รู้เท่าไร่ ประกันอาจจะไม่มี

แต่ถ้าใจรักจริงๆ ก็อีกเรื่อง ^ ^
    ผมก็ไม่เคยลองเหมือนกัล 2.1 thx ไม่รู้เสียงดีมากไหม

คับ แต่ Klipsch Promedia GMX 2.1 เคยฟังเสียงดีคับ แต่ เปิดดังๆ เบสบวมนิดๆ
    Last edited by leoriohunter; 30 Jun 2008 at 15:22:04.

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

^
    ^
    ถ้าแบบนี้ก็คงเลือกได้หล่ะสิ ว่าจะเล่นตัวไหน เอิ๊กๆ น้อยคนทีจะมี ทั้ง 2 รุ่น ถ้าถามเรื่องความแตกต่าง ก็คงต้องไปนั่งฟังเทียบกัน

Klipsch Promedia GMX 2.1 เลือกแล้วน่าเป็นตัวนี้เรื่องเบสบวมคงลดเบสเอาเพราะซื้อ thx เครื่องหิ้วไม่มีประกันครับ

OverclockZone Member exheyyo's Avatar

Klipsch Promedia GMX 2.1 เน้นฟังเพลง
    KLIPSCH 2.1 THX เน้นดูหนัง
    ตามนี้เลยครับ

หลังจากได้ฟังสองตัวเทียบกันผมหยิบ GMX กลับบ้านทันที ตัว THX ถ้าเอามาฟังเพลงไม่แนะนำอย่างแรงครับเสียงมันเหมือนอู้ๆอยู่ในลำโพลงยังไงไม่รุ้อ่ะ

แต่ยังไงก็ลองไปฟังเองละกันนะ หุคนเรามันไม่เหมือนกัน ^^

^
    ^
    confirm จ้า
    Last edited by natchan; 30 Jun 2008 at 18:01:19.

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

Quote Originally Posted by leoriohunter View Post
    Klipsch Promedia GMX 2.1 เลือกแล้วน่าเป็นตัวนี้เรื่องเบสบวมคงลดเบสเอาเพราะซื้อ thx เครื่องหิ้วไม่มีประกันครับ
    ตามนั้น แต่ผมฟังกลับไม่บวมนะ ดังพอควรเลยล่ะ แต่ผมฟังกับ CD Player

OverclockZone Member nooi's Avatar

Quote Originally Posted by exheyyo View Post
    ตามนี้เลยครับ

หลังจากได้ฟังสองตัวเทียบกันผมหยิบ GMX กลับบ้านทันที ตัว THX ถ้าเอามาฟังเพลงไม่แนะนำอย่างแรงครับเสียงมันเหมือนอู้ๆอยู่ในลำโพลงยังไงไม่รุ้อ่ะ

แต่ยังไงก็ลองไปฟังเองละกันนะ หุคนเรามันไม่เหมือนกัน ^^
    THX ดังอู้ๆ ก้องๆ ภายใน Sat มันต่อกลับเฟส อิอิ..

ฟังเพลง -> GMX

ผมได้รับคำยืนยันจากคนที่เคยใช้ทั้ง GMX 2.1 และ THX 2.1 ว่า THX 2.1 ใช้ฟังเพลงได้น้ำเสียงที่ไม่เป็นรอง GMX 2.1 แม้แต่น้อย อาจจะดีกว่าด้วยซ้ำ เพราะมีรายละเอียดเสียงกลางแหลมและมิติเสียงที่ดีกว่า ส่วนเสียงทุ้มจากซับนั้น ตัว GMX 2.1 ยัง***งจาก THX 2.1 หลายช่วงตัว เพราะกำลังขับต่างกันพอสมควร.....

ผมไม่เคยได้ฟังเสียงจาก GMX 2.1 จึงไม่ทราบว่า GMX 2.1 ทำได้ดีในเรื่องฟังเพลงแค่ไหน ตอนนี้ผมใช้ Promedia THX 2.1 มาได้สักสามเดือนแล้ว ซื้อจากคุณ Ultraline ที่สั่งของใหม่จากอเมริกาเข้ามา ใช้หม้อแปลงคุณภาพค่อนข้างดีจากร้านอมร เสียงที่ได้จากการฟังเพลงนั้น สำหรับผมแล้วผมพอใจมากกับราคาหมื่นนิดๆ (เมื่อเปรียบเทียบกับราคาของลำโพง 2.1 ยอดนิยมในวงการลำโพงคอมขณะนี้ ซึ่งแพงกว่าเกินเท่าตัว) ส่วนดูหนังนั้นต้องบอกว่าสุดยอดแล้วสำหรับลำโพง 2.1 ที่ทำได้ขนาดนี้ อยากจะบอกว่าลำโพงคอม 2.1 ที่มีอยู่ในขณะนี้ KLIPSCH Promedia THX 2.1 ใช้ดูหนังดีที่สุด...

ผมเคยได้ลองฟังเสียงจาก BOSE C5 ของเพื่อนสมาชิกบางคนในนี้แล้ว ต้องยอมรับว่าเมื่อเปรียบเทียบในด้านฟังเพลงกับ THX 2.1 แล้ว BOSE C5 เหนือกว่าแต่ก็ทิ้งกันไม่ไกล (ตามความเห็นส่วนตัว ) แต่ที่เหนือกว่านั้นก็เฉพาะเพลงในแนวนุ่มๆ Classicเท่านั้น ถ้าเป็นเพลงแนวร็อคตั้งแต่ classicrock Blues หนักๆไปจนถึง Heavy Metal แล้ว ผมคิดว่า C5 ไม่เหนือกว่าแน่นอน..

ตอนนี้ผมกำลังรอฟังเสียง KLIPSCH Promedia ultra 5.1 ที่คุณ Ultraline สั่งจากอเมริกาให้ ถึงจะได้ 5.1 มาแล้ว ผมก็ยังคิดจะเก็บตัว 2.1 ไว้เป็นที่ระลึก....

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks