overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: GF 9600 GSO กินไฟจริงป่าวครับ

akiros's Avatar

Post GF 9600 GSO กินไฟจริงป่าวครับ

พอดีเพิ่งถอย XFX GF 9600 GSO มาพอจะเอามาต่อที่บ้าน
    สายจาก PSU ไม่พอ -*- เลยถอดของพัดลมเคสมาต่อก่อน
    ตอนนี้เลยเปิดเคสเล่น เลยกะว่าจะไปซื้อสายมาพ่วงต่อทีหลัง
    มันจะมีผลอะไรไหมครับเห็นเค้าบอก 9600 นี่กินไฟจิงเหรอครับ

ส่วนสเปคตามนี้เลยครับ

X2 3600+
    Ram 1G*2
    DVD RW 1 กับ DVD Rom 1
    HDD SATA 1
    XFX GF 9600 GSO
    พัดลมติดมากับเคส 2 ตัว
    PSU ใช้ Delux 450W ติดมากะเคสแค่นี้พอไหมครับตัว PSU
    นี้มันไม่มีสายไฟหัวต่อสำหรับ PCI-E เลยใช้สายแปลงที่มันมา
    กับการ์ดจอเอา

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ไม่เท่าใหร่ นี้
    พอๆ GF8600GTS กับ HD3850 นะ
    Delux 450W สบายๆ
    มันจะมีหัวแปลง 6 pin VGA แถมมากับตัวการ์ดนะ ดูก่อนซื้อ VGA ด้วยละ ( ร้านชอบแฮ๊บใว้ ) ถ้าไม่มีแถมก็ขอฟรีเอาเลย (ซื้อเส้นละ 100-150฿ นะ แพง)

OverclockZone Member beanza's Avatar
    บางนา สมุทรปราการ

สรุปว่า Psu ติดมากะ เคส นี่พอใช่ป่ะครับ พอดีเพื่อนจะซื้อแต่มันกลัว ไฟไม่พอ -*-

OverclockZone Member V1PER's Avatar

Quote Originally Posted by beanza View Post
    สรุปว่า Psu ติดมากะ เคส นี่พอใช่ป่ะครับ พอดีเพื่อนจะซื้อแต่มันกลัว ไฟไม่พอ -*-

ของเพื่อนจะไปกลัีวอะไรครับ อิอิ

ล้อเล่นนะ การ์ดรุ่นกลางไม่น่ามีปัญหาอยู่แล้วครับ power วัตไม่เต็มก็น่าจะเอาอยู่

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

สบายๆๆ

OverclockZone Member beanza's Avatar
    บางนา สมุทรปราการ

Quote Originally Posted by V1PER View Post
    ของเพื่อนจะไปกลัีวอะไรครับ อิอิ

ล้อเล่นนะ การ์ดรุ่นกลางไม่น่ามีปัญหาอยู่แล้วครับ power วัตไม่เต็มก็น่าจะเอาอยู่
    ไม่ได้กลัวของเพื่อนจะพังหรอกครับแต่ว่า.... มันจะยืมตังผมไปซื้อ PSU ใหม่อ่ะจิ ถ้าอย่างงี้ก็ไม่ต้องให้มันยืมละ ดีจายยย

OverclockZone Member [virus]'s Avatar

Quote Originally Posted by beanza View Post
    ไม่ได้กลัวของเพื่อนจะพังหรอกครับแต่ว่า.... มันจะยืมตังผมไปซื้อ PSU ใหม่อ่ะจิ ถ้าอย่างงี้ก็ไม่ต้องให้มันยืมละ ดีจายยย
    วัตต์เต็มไปเยย สบายใจ

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

เปลี่ยนพาเวอร์เหอะเดียวเหมือนผม เคยใช้ delux 450w พออะใช่แต่ไฟไม่นิ่งรอบพัดลมยังตกเลยครับ เคยใช้แหล่ะเจอดับไป 2 รอบเลยต้องหาซื้อรุ่นอุ่นๆใจ ลองก็ใช้ไปนานๆ ดิ แล้วจะรู้ว่าวัตต์แท้กะเทียมมันต่างกันยังไง

akiros's Avatar

ขอบคุณทุกท่านครับ ไว้จะลองไปถอยวัตแท้ดูบ้าง
    แต่คงต้องรอปั่นตังแปป 555

OverclockZone Member nameless's Avatar

เปลี่ยนซักหน่อยดีกว่าครับ

ไม่ต้องวัตต์แท้อลังการตัวละ 3000 4000 ก็ได้ครับ

เอา psu ราคา 1000+1500 ก็น่าจะสบาย ๆ ละครับ

OverclockZone Member junex's Avatar
    @ O.C.Tune ทาว์นอินทาว์น

กินไฟแน่นอนครับ ถ้ากินน้ำมันจะเป็นพวกรถยนต์ครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by junex View Post
    กินไฟแน่นอนครับ ถ้ากินน้ำมันจะเป็นพวกรถยนต์ครับ

OverclockZone Member firstaids's Avatar
    Chaingrai, Chaingmai, Lampang

ดีนะที่ไม่กิน หญ้า

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

พอๆ แต่สาย 6pin ร้านชอบ งุบไว้หรอ

ร้าน.......นี่...........ห่....................ๅ..............จั..................ง.......เลย

OverclockZone Member hUman fuRy's Avatar

เล่นวัตต์เต็มเุถอะ ไอ้psu ติดเคสเนี่ยเคยประกอบให้พี่เขย เข้าวินโดปกติ พอเล่นเกมเท่านั้นแหละ วูบบบบ

OverclockZone Member LordPongpon's Avatar

9600 GSO ของผมใช้ไฟแค่ 1.2 Volt เองครับ

OverclockZone Member monkeypond's Avatar

ชิว ๆ

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

ไม่กินไฟมันกะใช้งานไม่ได้อ่ะฮับ
    ฟูลโหลดกินพอ ๆกะ 4670

OverclockZone Member chinay's Avatar

4670 ฟลูโหลดกินไม่เท่า 9600GSO ครับ

2 ตัวนี้กินไฟต่างกันพอควร

9600GSO ต้องต่อไฟเพิ่ม แต่ 4670 ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

ลงชื่อ ใช้อยู่ คิคิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks