ตอนนี้มีปัญหาเยอะครับ
อย่างแรกเลยคือ Dota เวลาจบเกมส์ทุกครั้งพอกดออกมาที่ห้อง จะหลุดออกจาก B.net ทุกครั้งเลยครับ ผมกำหนด Port ไปแล้วว่าให้ออก wan 2 แต่ก็ยังไม่เข้าใจว่าทำมัยถึงหลุด

ข้อ2. Dota เห็นว่ากันว่า Create ได้ถึง 60 เครื่อง แต่ผมยัง งงวิธีการเซตครับ ผมทำได้แค่ 15 เครื่อง ผมกำหนด Port ใน Fowarding ทั้ง TCP และ UDP ตามของ Port แต่ละเครื่องเลยครับ ไล่ตั้งแต่ 6113 ไปจนได้แค่ 30อัน TCP+UDP 30อัน เลยได้แค่ 15 เครื่องครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีการเซตแบบอื่นหรือมั้ยครับ แล้ว Port เกมส์ online จะตรวจสอบได้ยังไงครับว่าใช้ Port ไหน

ข้อ 3 ตอนแรกที่ได้ตัวเครื่องมาผม Set แค่เป็น load balance ธรรมดาโดยให้มันวิ่งทั้งสองเส้นโดยไม่กำหนดให้วิ่งเส้นไหนเฉพาะ ปรากฎว่าเวลามีคน Load อะไรในร้าน Lag มากครับ เกมส์ Lag สุดๆครับ เลยต้องมากำหนด Banwidth แต่เห็นคนที่ซื้อมาก็ไม่ต้อง set อะไรเท่าไหร่ก็ใช้ได้ปกติไม่ Lag เลยหน่ะครับ

ตัว Router 2 ตัวผมใช้ SMC 7609 กับ Zyxel600 ครับ