Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดไฟล์ไม่ได้ ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดไฟล์ไม่ได้ ทำไงดี

ดาวน์โหลตไฟล์หนังมา แต่มันเปิดไม่ได้ ทำยังไงดีครับ หรือว่า ใช้โปรแกรมอะไรเปิด
    ชื่อไฟล์เป็นยั่งงี้ครับ ___!_____!___.rmvb!UT File
    ช่วยหน่อยนะ

ลบตรง !T File ออกไปแล้งลองเปิดดู

Comment

มันเป็นไฟล์ Real Player อ่ะครับ ลองหาโปรแกรม Real Player มาเปิดสิครับ

Comment

ลองทำทั้งสองวิธีด้านบนแล้วไม่ได้ครับ
        วิธีที่ 1 ลองคลิกขวาดูที่ Properties ก็เห็นว่า ชื่อไฟล์มันนามสกุล .rmvb เฉยๆ
        และประเภทไฟล์มันคือ !UT File
        วิธีที่ 2 ลองเปิดด้วย Real Player เวอร์ชั่นล่าสุดแล้ว ไม่ได้ครับ
        ขอบคุณมาก

Comment

มันเป็นไฟล์สกุล .rmvb นะ
          ปกติผมใช้ GOM Player (หนัง...จาก bit )
          ที่มันขึ้น !UT File เพราะยังโหลดไม่เสร็จ นะ

Comment

ผมเชื่อว่าผมโหลตเสร็จแล้วนะครับ โหลตจากบิต มันโชว์ 100 เปอร์เซ็นต์แล้วนะครับ
            เด๊ยวจะลองหา GOM Player ลองเปิดดูก่อนนะครับ

Comment

เปิดยังไม่ได้ แต่ไม่เป็นไรครับ สงสัยคงจะโหลตไม่เสร็จจริงๆนะ

ขอบคุณทุกท่าน เป็นอย่างมากด้วยนะครับ

Comment

ยังโหลดไม่เสร้จนี่ครับ

หรือถ้าโหลดใกล้ๆเสร็จก็ลอง เปลี่ยนชื่อให้เหลือแค่นามสกลุ .rmvb ครับ

Comment

Working...
                X