Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ DVD-RW ใหม่ช่วยแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ DVD-RW ใหม่ช่วยแนะนำด้วยครับ

จะซื้อ DVD-RW ใหม่ครับเนี่องจากตัวเก่าลาโลกแล้ว

ช่วยแนะนำด้วยครับว่าตัวไหนรุ่นไหนน่าใช้บ้างครับ

ขอเป็นแบบ SATA และก็ไม่เอาประกันของ D-Com ครับ

ขอบคุณทุกท่านครับที่ช่วยแนะนำครับ

LG DVD GH20LS10 20x / Bulk / S-ATA/ Light Scribe 850 บาท
    หรือเข้าไปดูที่
    http://www.bigitshop.com/shopping/cd-dvd-drives/

Comment

มีใครจะแนะนำรุ่นอื่นอีกไหมครับ
      ขอความเห็นด้วยครับ

Comment

ASUS
        Pioneer
        PLEXTOR
        LG
        Last edited by wanchat555; 1 Jul 2008, 01:44:22.

Comment

ิเราใช้ lite on อยู่

เสียง อย่าง ดังงงงงง

นึกว่า สี ข้าว

โอ๊ย จะเป็นลม แนะนำ ยี่ห้ออื่นดูน่ะ

Comment

Pioneer

Comment

ASUS DVD-RW 20X (2014L1T) ''SATA'' LightScribe 920-. ครับ..

Comment

Pioneer เป็นรุ่นไหนครับ
                ช่วยบอกทีขอบคุณครับ

Comment

This is boring question.
                  It can appear every day.
                  you should try search it before post topic.

ผมพูดจริงๆนะ
                  Last edited by papababa; 1 Jul 2008, 09:30:59.

Comment

ส่วนตัวแนะนำ lg ครับ
                    asus มีคนแนะนำเยอะ แต่ผมใช้แล้วไม่ประทับใจ
                    pioneer ก็ซื้อเพราะคนแนะนำเยอะเหมือนกัน แต่ก็เหมือนกับ asus คือไม่ประทับใจ

ประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ เพราะผมว่ามาตรฐานเดี๋ยวนี้คงไม่ต่างกันมาก
                    ขึ้นอยู่กับดวงซะมากกว่าครับ

Comment

ขอขอบคุณทุกๆคนนะครับที่ให้คำแนะนำ

Comment

pioneer คับ ใช้แล้วประทับใจดึงข้อมูลเร็วดี D5 เต็มแผ่น 6 นาที 38 วินาทีเกือบทุกแผ่น (ขึ้นอยู่กับ chipset และ driver เครื่องท่านด้วยนะ)

เมื่อก่อนใช้ lite-on ที่มากะเครื่อง HP 2 เดือนเจ๊ง เรียกช่างมาเปลี่ยน หลังจากนั้น 1 เดือนก็ต้องเรียกมาเปลี่ยนอีก เหอๆ

ซื้อ LG IDE มาติดเพิ่มใช้ดี เงียบ ไม่งอแง นานๆ ทีถึงจะเจอแผ่นที่ดึงข้อมูลไม่ได้
                        เปลี่ยน lite-on IDE จาก HP เอา SATA มาใส่ แทบถอดออกขว้างทิ้งเลยคับ งอแง สุดๆ อ่าน เขียนแผ่นไม่ค่อยออก ส่งเคลมรอเกือบ 2 week ยกให้คนอื่นไปโดยไม่เทสเพราะได้เป้นของใหม่มาเลย ไปซื้อ LG SATA มาใส่ก็โอเคดีไม่มีปัญหา

ซื้อ Pioneer มาให้เครื่องคนอื่นลองเทสดูอย่างที่บอก 6 นาที 38 วินาที เลยไปถอยมาใช้เองอีกตัว ตอนนี้ในเครื่องเลยเป็น LG + Pioneer SATA ทั้ง 2 ตัวคับ ไม่เคยเจอปัญหาใดๆ เลย เขียน D9 พร้อมกัน 2 แผ่นก็นิ่งไม่มีปัญหา

แต่เดี๋ยวจะเอา LG IDE 2 ตัวที่ถอดออกไปกลับมาใส่เพื่ม แบบว่างกอะ เสียดายของยังไม่เสียจะวางไว้เฉยๆ ก็กระไรอยู่ อิอิ

อ่อ Pioneer รุ่น 215BK SATA นะคับที่เอามาใช้

Comment

ดวงเหมือนกันครับ เห็นๆ บอก asus ดีผมใช้ dvd-rw ไม่เห็นดีเลยครับ อ่านแผ่นไม่ค่อยออก สงสัยผมเจอตัว แจ๊กพอต อิอิ

Comment

โทษนะครับ ถ้ามีสตังค์ มีของดี สวย บาง เป็น External Slim SONY : เห็นน้องเขาโพสขาย ใน เวป IT.ลองดูซิครับ ผมใช้อยู่ ไม่ต้องบอกเรื่องเงียบ อ่านเขียน เนียนมาก ใช้เหมือนใช้ แล็ปท้อปนะครับ พาไปไหนก็ได้

Comment

Working...
                            X