Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการซื้อเมนบอร์ดใช้กับ CUP AM2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการซื้อเมนบอร์ดใช้กับ CUP AM2

คือว่าปีใหม่นี้ผมจะซื้อเครื่องคอมใหม่ ผมต้องการใช้ CPU athlonX2 AM2 เมนบอร์ดที่ผมต้องการก็คือ มี Slot PCI-x แต่ต้องไม่มี VGA ออนบอร์ด และไม่ต้องการใช้ Sli (ไม่บ้าเกมส์) มี Dual แรม ต่อ HDD SATA ได้อย่างน้อย 4 ตัว port IDE 1 port FDD ไม่จำเป็นต้องมีก็ได้ และถามเรื่อง CPU อีกนิดว่า AthlonX2 รุ่นไหนน่าเล่นครับ งบผมไม่มากนัก รุ่นต่ำๆก็ได้ครับ แล้วถ้าผมจะใช้การ์ดจอของ ATI จะดีกว่า Nvidia ไหมครับเห็นว่า ATI กินไฟน้อยกว่า กิน CPU น้อยกว่าภาพสวยกว่า(งบ 4000-5000) เรื่องความแรงผมไม่ค่อยสนใจเท่าไร เพราะว่าเล่นแต่เกมส์ออนไลน์ธรรมดาๆความแรงมันเหลือเฟือ
    Last edited by badghost; 26 Dec 2006, 01:24:51.

ASUS M2N-E + X2 3800+

Comment

M2N-E + athlon 3200+ รอปีหน้า+อีกหน่อย ค่อยซื้อพวก x2 ครับจะได้ราคาถูก+65nm อีกด้วย หุหุ การ์ดจอเชียร์เล่น ati ครับ(ถ้าดูหนังด้วย) เอา 1600 ddr3 หรือไม่ก็ 1650 ครับ หุหุ

Comment

บอดถ้าเอา MSI K9NU-NEO ---2790 บาท ได้สเปกตามที่ต้องการเรยครับ
        ส่วนก้าดจอถ้าคุณเน้น ภาพเนียนๆ ก็เล่น ATI เถอะ ไม่ผิดหวัง แนะนำ powercolor x1650 pro ---4900 อ่ะครับ วันนี้ไปเช็คราคามาพอดี (จาเล่นเหมือนกันครับ)

Comment

Working...
        X