Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามค่ะ เรื่อง Power ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามค่ะ เรื่อง Power ค่ะ

Power Supply

ThermalTake TR 470W 2750 บาท
    Enhance ENP-5150GH 500w 3500 บาท
    Tagan BZ500 500W 3850 บาท
    CoolerMaster Real Power 550W SLI 3900 บาท
    Tagan BZ600 600W 4350 บาท (Wเยอะเกินโลกร้อน)
    Enermax Liberty 500W 4500 บาท (แพงเกิน)

******ขอไม่เกิน 4000 อะค่ะ******

อุปกรณ์ภายในมีดังนี้ค่ะ
    1.Q6600
    2.MB Ausu
    3.Ram 4 Gb.
    4.HD SATA2 _ 80Gb 1ลูก , 320Gb 1ลูก
    5.DVD-Rw
    6.Vga NVIDIAQuadroFX 256 mb
    7.พัดลม 4 ตัวค่ะ
    ( อนาคต อาจจะเปลี่ยนพัดลม Cpu ตัวใหม่ 1ตัว)
    ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ที่ใช้กับ สเปกตามนี้อะค่ะ.....ช่วยกันแนะนำกันเยอะๆนะค่ะ
    ....ขอบคุณค่ะ....
    Last edited by RUGBY; 1 Jul 2008, 12:57:14.

ตัวนี้เลยครับ
    SilverStone ST50F 500W
    ราคา 2300 คุ้มมากๆ

Comment

ตามนั้น

Comment

ผมชอบ enhance น่ะ

Comment

Enermax Liberty 500 W แน่นอนสุดถ้าคุณต้องการความสเถียรของไฟ ลองหามือสองซิครับ

Comment

น่าใช้มากเลยครับ
            SilverStone Strider ST50F 500 W
            คุ้มเมื่อเทียบกับราคา 2300
            ลองดูผล test ก่อนครับ
            http://www.hardwaresecrets.com/article/548/7

Comment

ลงทุนจัง

Comment

Originally posted by leqslbonn View Post

ลงทุนจัง
                การ์ดจอของ บ. เครื่องเก่า อะค่ะ เลย ต้องประหยัดหน่อย
                ขอบคุณทุกคำตอบ ค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วย กันลงความเห็นด้วยนะค่ะ

Comment

Enermax Liberty 500W 4500 บาท ใช้ทนมากๆครับถึงแพงไปหน่อย

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                    ตัวนี้เลยครับ
                    SilverStone ST50F 500W
                    ราคา 2300 คุ้มมากๆ
                    ตัวนี้ดีครับคุ้มค่า ข้อเสียคือสายยาวทำให้เครืองรก ฮ่าๆ ผมเลยตัดใจซื้อตัวนี้แพงกว่า2-3 ร้อย

Comment

Originally posted by H2OPlUS View Post
                      ตัวนี้ดีครับคุ้มค่า ข้อเสียคือสายยาวทำให้เครืองรก ฮ่าๆ ผมเลยตัดใจซื้อตัวนี้แพงกว่า2-3 ร้อย
                      ไม่ทราบว่ารุ่นอะไร ชื่ออะไรค่ะ รบกวนบอกด้วย ได้ไหมค่ะ....
                      และ 2300 มันจะเป็น W แท้ รึเปล่าค่ะ ไม่เข้าใจเท่าไรค่ะ เห็นได้ยินมาว่า มีแบบ W ละบาทด้วย งง

Comment

ผมใช้ Tagan ครับ U38 580w ครับถอดสายได้ทำให้เครื่องไม่รกซื้อมาเกือบๆ2500 บาท เมื่อต้นเดือนที่แล้ว ตอนแรกจะเอา เจ้าหินเงิน SilverStone ST50F 500W เพราะสายมันยาวไป และติดที่เคสผมไม่ค่อยจะใหญ่โตอะไรมากกว่า เลย Tagan แทน

Comment

Originally posted by H2OPlUS View Post
                          ผมใช้ Tagan ครับ U38 580w ครับถอดสายได้ทำให้เครื่องไม่รกซื้อมาเกือบๆ2500 บาท เมื่อต้นเดือนที่แล้ว ตอนแรกจะเอา เจ้าหินเงิน SilverStone ST50F 500W เพราะสายมันยาวไป และติดที่เคสผมไม่ค่อยจะใหญ่โตอะไรมากกว่า เลย Tagan แทน
                          ขอบคุณมากนะค่ะ และ ไม่ทราบว่า ซื้อที่ไหนค่ะ ร้านอะไรค่ะ (ประกันกี่ปีดีไหมค่ะ) ใช้แล้วดีไหมค่ะ
                          สวยไหมค่ะ ถามไปเยอะไปไหมค่ะ ..... ตอบด้วยนะค่ะ
                          ส่วนคนอื่นๆเข้ามาอ่านก็ตอบด้วยนะค่ะ เพื่อคนอีกหลายๆคนจะได้รู้ค่ะ

Comment

็ร้าน Hwh ทั่วประเทศ หรือร้าน TK เจได พันทิพย์ ไปเดินดูล่ะกัน ส่วนของผมซื้อ พันทิพย์งามวงศ์วาน เพราะใกล้บ้าน

Comment

เอา Tagan เถอะครับ

นิ่งกว่าหินเงิน 500 อีกตัวที่ผมมีอยู่นี่เยอะครับ

ส่วนซัพพลายวัตต์สูงๆ ไม่ได้หมายความว่า มันจะเปลืองไฟกว่านะครับ ที่เค้าเคลมว่าจ่ายได้ 600 วัตต์คือ ตามที่โรงงานเค้าเคลมว่า มันสามารถจ่ายไฟได้สูงสุดรวมแล้วเท่าไหร่ครับ

ถ้าโหลดไป 100 ก็ใช้แค่ 100 วัตต์เท่านั้นครับ

ถ้าจะเพิ่มเติมอะไรอีก ก็เผื่อไว้ดีกว่าครับ
                              Last edited by Leim; 1 Jul 2008, 14:06:50.

Comment

Working...
                              X