overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: สายระดับพระกาฬ มาแว้วววว...

OverclockZone Member Lightron's Avatar

Default สายระดับพระกาฬ มาแว้วววว...

สงสัยหรืออะไร หลังไมค์โลด
    Last edited by Lightron; 1 Jul 2008 at 18:26:25.

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

แง้ๆ อยากได้ๆ
    คุณภาพเสียงต่างจากตัวเดิม มากรึป่าวครับ
    Last edited by Feriuz; 1 Jul 2008 at 13:44:22.

OverclockZone Member

สำหรับใครที่อยาก x-treme มีสายยี่ห้อนึงอยากแนะนำครับ Cardas Crosslink สายรุ่นนี้ตัดขายเป็นฟุตครับ อยากจะใช้กับหัวอะไรแบบไหนก็ต่อกันเอาเอง ถ้าได้ตะกั่วบัดกรีของ Cardas ด้วยจะยิ่งแจ๋วครับเพราะมีส่วนผสมของเิงินมาก ตอนบัดกรีอย่าแช่หัวแร้งนาน และอย่าใช้ตะกั่วเยอะครับ รับรองว่าเสียงไม่ผิดหวังครับ ถ้าจะให้ดีก็เล่นสายประกอบจากโรงงาน เสียงจะดีกว่าประกอบเองเพราะประมาณความร้อนกับตะกั่วที่เหมาะสมมากกว่าที่เราทำเองครับ

OverclockZone Member porpang's Avatar

โอ้วๆๆๆๆ....

Quote Originally Posted by tsawana View Post
    สำหรับใครที่อยาก x-treme มีสายยี่ห้อนึงอยากแนะนำครับ Cardas Crosslink สายรุ่นนี้ตัดขายเป็นฟุตครับ อยากจะใช้กับหัวอะไรแบบไหนก็ต่อกันเอาเอง ถ้าได้ตะกั่วบัดกรีของ Cardas ด้วยจะยิ่งแจ๋วครับเพราะมีส่วนผสมของเิงินมาก ตอนบัดกรีอย่าแช่หัวแร้งนาน และอย่าใช้ตะกั่วเยอะครับ รับรองว่าเสียงไม่ผิดหวังครับ ถ้าจะให้ดีก็เล่นสายประกอบจากโรงงาน เสียงจะดีกว่าประกอบเองเพราะประมาณความร้อนกับตะกั่วที่เหมาะสมมากกว่าที่เราทำเองครับ
    crosslink 1 i หรือเปล่าท่าน ว่าจะลองเอามาทำเล่นอยู่เหมือนกัน ไว้วันที่ 3-6 นี้คงไปเดินดูซะหน่อย แต่เมตรละพัน ผมมีใช้ Supra EFF-i ก็แหล่มดี แต่อยากเปลี่ยนรสชาติดดูบ้าง

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

Talking

Quote Originally Posted by IIM View Post
    crosslink 1 i หรือเปล่าท่าน ว่าจะลองเอามาทำเล่นอยู่เหมือนกัน ไว้วันที่ 3-6 นี้คงไปเดินดูซะหน่อย แต่เมตรละพัน ผมมีใช้ Supra EFF-i ก็แหล่มดี แต่อยากเปลี่ยนรสชาติดดูบ้าง
    เบื่อ supra หล่ะบอกนะครับผมหล่ะอยากลองบ้างจัง อิิอิ อยากเปลี่ยนรสชาติ จาก hero บ้าง

OverclockZone Member Lightron's Avatar

ขอบคุณมากนะครับทีแนะนำเข้ามานะครับ

สำหรับแฟนพันธุ์แท้ที่สนใจหลังไมค์ได้นะครับ

สำหรับสายรุ่น Pure series ใกล้จะหมดแล้วนะครับ พอดีพี่กี่เค้าใช้ส่วนตัวในห้องอัดไปเยอะ

ส่วนใครที่เคยสอบถามเข้ามาเผื่อว่ามันหมดแล้วผมคิดว่าคงจะหมดเลยล่ะครับ

วันหลังจะมารายงานผลของสายตัวใหม่ครับ อิอิ ตอนนี้ติดภารกิจสำคัญอยู่

OverclockZone Member พ่อน้องแนนต์'s Avatar

รอดู เผื่อมีอะไรอยาำกได้

OverclockZone Member gorgia's Avatar

แล้ว mini to rca จะมีแบบพระกาฬหรือเปล่าน๊า หุหุ

OverclockZone Member asphere's Avatar

มันคือ mini to mini ใช่ไหมครับ ราคาเท่าไรเนี้ย

OverclockZone Member darkspecial's Avatar

อยากรู้ราคาเหมือนกันครับ mini 2 mini ราคาเท่าไหร่เอ่ย

ดัน ดัน

แจ้งโอนเงินให้เรียบร้อยแล้วครับ และแจ้งที่อยู่ โดย PM ไปแล้วครับ

ขอบคุณครับ

ดัน ดัน

รอใช้สาย 2in1 สายระดับพระกาฬ

ดัน ดัน อีกที อยากได้ใช้เร็วๆ

รอใช้สาย 2in1 สายระดับพระกาฬ

รอ รอ รอ

OverclockZone Member mmxmmx's Avatar

http://forums.overclockzone.com/foru...ghlight=legato

เปิดตัวสาย Legato

Default นี่ไง สายหนวดกุ้งมหัศจรรรย์

นี่ไง สายหนวดกุ้งมหัศจรรรย์
    Last edited by 501xx; 3 Mar 2009 at 20:56:55.

OverclockZone Member ManGoTEAM's Avatar
    ลาดพร้าว & Go Home Donmuang

OverclockZone Member พจน์'s Avatar

เครียร์เรื่องได้แล้วครับ
    จบด้วยดีแล้วครับ
    คุณ Lightron ก็ถูกร้านมันหลอกให้ขายสายให้เหมือนกัน

ขอบคุณทุกท่าน (^-^)

ถ้าผมตามเรื่องดุ หรือทำให้ท่านใดขุ่นข้องหมองใจ
    ต้องขออภัยมานะที่นี้

-------------------------------------------------------------------------
    การซื้ออะไรทุกอย่างมีความเสี่ยง
    ควรศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับรายละเอียด ยี่ห้อ และส่วนประกอบต่างๆ
    ควรจะตรงกับที่ระบุไว้ และทำความเข้าใจในรายละเอียดก่อนการตกลงซื้อขาย
    และหลังจากตกลงซื้อขายเป็นอันดีแล้วผู้ซื้อต้องเป็นคนรับผิดชอบผลที่
    ตามมาที่นอกเหนือข้อตกลงและรายละเอียดที่ได้ลงไว้เป็นลายลักษณ์อักษร

-------------------------------------------------------------------------
    Last edited by พจน์; 25 Sep 2008 at 20:24:24.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks