Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าอีกแล้วครับ ภาค2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าอีกแล้วครับ ภาค2

ใครที่เป็น แฟนClub(ล้อเล่นนะครับ) ของผมที่ช่วยแก้ปัญหาให้ผมในภาคที่แล้วนั้น ต้องขอบคุณมากนะครับ ส่วนในภาคที่2 นี้มีปัญหาอีกแล้วครับ สำหรับตัวของผมนะครับ อาจจะไม่ใช่เรื่องยากของคนอื่น พอดี notebook F8SN อะครับ มันจะมี Live Update มาเลย แต่มันชอบลงไอนั้นไอนี้ให้ ปวดหัวอะครับ ปัญหาในภาค2 นี้คือ จะปิดมันยังไงเหรอครับ อิอิ ปิดไม่เป็น (เล่าซะยาว ถามแค่เนี้ย)

จะขอบคุณยิ่งครับ

อ่อ อีกอย่างนะครับ ขอเป็นช่วง Promotion แล้วกัน พอดี Recovery มาใหม่ครับแล้ว ก็ลง Driver ตอนแรกเข้า Internet ก็ดูคลิปได้อย่างสบายแต่ตอนนี้ มันดูไม่ได้แล้วอะครับ รู้สึกเหมือนว่าไอ live update มันจะ install Program Ask Toolbar เข้ามาอะครับ ดูไม่ได้เปิด เปิดกับ fire fox มันก็บอกให้ติดตั้ง plugin ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ยังเปิดได้อยู่ พอติดตั้งแล้ว ตัวหน้าคลิปที่จะดูมันก็เรียกหา windows media ไม่เจออีก ผมก็ต้องเอามาลงใหม่อีก พอลงปุบ ก็เอาอีกแล้วครับ มัน connecting สักพักก็ Ready เลยอะครับ มันไม่ buffering แง่ๆๆๆ หรือมันจะเป็นที่ตัว Norton internet security หรือเปล่า จะสรุปคำถามให้นะครับ

1 Ask Toolbar คืออะไรครับ ผมลบไปแล้ว
    2 ดูคลิปทาง internet ไม่ได้ แก้ยังไงครับ
    3 Norton Internet security ที่มาพร้อมกับ F8 ใช้ดีเปล่าครับ หรือหา Kaspersky มาลงแทนจะดีกว่า

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

Comment

ืnorton อย่าไปใช้ ให้มาเหมือนกันผมเปลี่ยนเลย
      asktoolbar เป็นเหมือนตัวช่วยทางลัดในการหา อ่ะ ไม่มีไรหรอก เหมือนกะพวกgoogle toolbar yahoo toolbar
      ดูคลิปไม่ได้ยังไง โปรแกรมเปิดไม่ได้หรือเปิดได้แต่ไม่ขึ้น เอาให้ชัวร์ก่อน

live update เอาออกไปเถอะไม่จำเป็น

Comment

อา ก็เปิดเข้าคลิปแล้วมันดูไม่ได้อะครับ มันไม่ buffering อะครับ ช่วยที

Comment

Originally posted by ApayA View Post
          อา ก็เปิดเข้าคลิปแล้วมันดูไม่ได้อะครับ มันไม่ buffering อะครับ ช่วยที
          เกี่ยวกับเน็ตแล้วครับไม่เกี่ยวกับเรา

Comment

Working...
          X