overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: เพิ่มRAM เน็ตจะเร็วขึ้นไหม

OverclockZone Member wutteam's Avatar

Default เพิ่มRAM เน็ตจะเร็วขึ้นไหม

เพิ่มRAM เน็ตจะเร็วขึ้นไหม ตอนนี้ใช้ 512*2 เน็ต ทุย 512
    จะเพิ่ม 1G*2 จะทำให้เปิดหน้าเวปหรือเน็ตเร็วขึ้นไหม
    บ้างทีทำงานไปด้วยเน็ตไปด้วย นะ

OverclockZone Member nutto1150's Avatar

เปิดเวบเร็วขึ้น ไม่เกี่ยวแน่ๆคับ

OverclockZone Member Apest's Avatar

เปิด IE ได้เร็วขึ้นครับ

หน้าเว็บก็โหลดเร็วขึ้นครับ แต่เน็ตไม่ได้เร็วขึ้นนะ

ลองดูกับเครื่องเก่าๆดูครับ ระหว่าง Ram มากกับ Ram น้อย เห็นผลชัดเจน

OverclockZone Member top41's Avatar

Internet ไม่เร็วขึ้นครับ

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

เน็ตเร็วเท่าเดิม คอมแรงขึ้นครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

อย่างให้ internet เร็วขึ้น วิธีง่ายที่สุดคือ
    เพิ่มเงินรายเดือน เปลี่ยนสปีด เนทให้เร็วขึ้นครับ

OverclockZone Member mooh's Avatar

512*2 อยู่แล้ว

ในการเล่นเวปเล่นเนท ขอบอกว่าไม่ได้ช่วยไรเลยครับ ของเดิมก็ิพออยู่แล้วครับ

จะเห็นผลตอนเล่นเกมส์มากกว่าครับ

OverclockZone Member
    GMM Grammy !!~*

สงสัยจะเป็นที่เนต ทุย นี้ละครับ เห็นมีแต่คนบ่นกันมาก ๆ เลย

เข้าไปเล่นเกมส์อย่าง Fanta Tennis ที่ความเร็วเนตของอีกฝ่ายมีผลกับผู้เล่นด้วยกัน

(ร้านผม Lease Line 10M) ผมเห็นมันแลค ผมก็บอกว่าแลค มันก็เถียงแบบเกรียน ๆ ใส่ทันที

"ของตู Adsl 2M นะว้อย" ผมก็ถามมันต่อ ใช้ของ True ใช่เปล่า ? พอมันตอบว่า "ใช่" คำเดียวนั้น

ละ ทุกอย่างมีคำตอบในตัวมันเองทันที

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

แต่ถ้าท่าน จขกท.อยากเพิ่มแรม ddr400 [pc3200]
    ผมก็มีขายน้ะครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by Rikimaru View Post
    สงสัยจะเป็นที่เนต ทุย นี้ละครับ เห็นมีแต่คนบ่นกันมาก ๆ เลย

เข้าไปเล่นเกมส์อย่าง Fanta Tennis ที่ความเร็วเนตของอีกฝ่ายมีผลกับผู้เล่นด้วยกัน

(ร้านผม Lease Line 10M) ผมเห็นมันแลค ผมก็บอกว่าแลค มันก็เถียงแบบเกรียน ๆ ใส่ทันที

"ของตู Adsl 2M นะว้อย" ผมก็ถามมันต่อ ใช้ของ True ใช่เปล่า ? พอมันตอบว่า "ใช่" คำเดียวนั้น

ละ ทุกอย่างมีคำตอบในตัวมันเองทันที
    ผมว่าไม่มีเน็ตค่ายไหนไม่ถูกด่าหรอกครับ มันแล้วแต่ความซวยมั้ง

OverclockZone Member
    GMM Grammy !!~*

ในกระทู้เกมส์ Online ต่าง ๆ เห็นคนใช้เนต True ชอบออกมาบ่นกันนะครับ

ราคากับความเร็วที่ได้มา ดูไม่ค่อยสัมพันธ์กันเลยครับ 2M เดือนไม่กี่ร้อยบาทเนี้ย

แถว ๆ บ้านผม 1M ก็ 1070 บาทแล้ว (เชียงใหม่)

OverclockZone Member sudswing's Avatar
    ทุ่งครุ พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ

ไม่มีผลกับความเร็วเน็ตครับ แต่มีผลกับความเร็วของตัวเครื่องคอม

OverclockZone Member Comlow's Avatar

การใช้งาน IE Firefox จะเร็วขึ้น แต่ไม่มีผลต่อความเร็วของ Internet ที่เชื่อมต่อ

OverclockZone Member mooh's Avatar

Smile :smellie_tongue:

รูปเทห์ดีงับ

OverclockZone Member MagicKnight's Avatar
    ถังขยะทั่วไปข้างภนน,ท่อระบายน้ำสาธารณะ

Quote Originally Posted by Rikimaru View Post
    ในกระทู้เกมส์ Online ต่าง ๆ เห็นคนใช้เนต True ชอบออกมาบ่นกันนะครับ

ราคากับความเร็วที่ได้มา ดูไม่ค่อยสัมพันธ์กันเลยครับ 2M เดือนไม่กี่ร้อยบาทเนี้ย

แถว ๆ บ้านผม 1M ก็ 1070 บาทแล้ว (เชียงใหม่)
    โปรโมชั่นไหนครับเนี่ย 2Mbpsเดือนละไม่กี่ร้อย โปรโมชั่นไหนของทรูครับ?
    ที่2Mbpsเดือนไม่กี่ร้อยมีแต่ Buddy ครับ เดือนละ 590 ไม่รวมภาษี
    จะให้ผมบ่นกับBuddyไหมครับ ว่ามันมีปัญหาอะไรบ้าง

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

ทุย? เฮ้ย ขนาดนั้นเลยเหรอ

ว่าจะติดอยู่พอดี อัปจาก ADSL 56K ภูธรเนี่ยย ๕๕๕๕+

OverclockZone Member keang's Avatar

ADSLมีปัญหาทุกเจ้าละครับ
    มากบ้างน้อยบ้าง ปัญหาในบางอย่าง มีเหมือนกันหมดทุกเจ้า

ก่อนติดADSLกับใคร จุดสำคัญที่คุณควรรู้ก่อน
    คือ ระยะทางจากชุมสายถึงบ้านคุณ

ละแวกบ้านคุณ ถ้ามีคนใช้เจ้านั้นมากๆ คุณก็ช้าตามเค้าไปด้วย
    เพราะADSLมันก็เหมือนการแชร์เนทเวิร์คผ่านระบบสายโทรศัพท์

ถ้าจะติดเพื่อเล่นเกม ก็สำรวจดูก่อนว่า
    เกมนั้นตั้งเซิฟเว่อร์ไว้ที่ISPไหน คุณก็ควรเปิดADSLกับเจ้านั้น

Bookmarks

Bookmarks