Announcement

Collapse
No announcement yet.

ati สีสวย?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by papababa View Post
    กั่กๆๆ แกงจืด กับ ต้มยำ

ของแบบนี้ไม่ลองไม่รู้ครับ สีสวย กับ สีสด ไม่เหมือนกันนะครับ บางคนบอกสีปรับได้มันปรับให้สดได้ครับ แต่มันปรับให้สวยไม่ได้นะ
    nVIDIA ปรับให้สดได้ครับแต่ได้โทนหวานเย็น
    ปล.ใช้ nVIDIA อยู่เนี่ยกะจอ CRT
    ปล2. แกงจืดกะต้มยำผมเปรียบเทียบที่ default นะครับ เพราะ nVIDIA จืดได้ใจ พูดไปชักหิว หาอะไรกินก่อน

Comment

ไม่ออกความเห็นต้องลองครับถึงจะเห็นความต่าง ยังไงชอบ ATI มากกว่า เพราะเคยใช้มาแหล่ะ 2 ค่าย

Comment

ไม่รู้อะหากระทู้โบราณๆดูซิ

Comment

จะเขียวหรือแดง แล้วแต่ ศรัทธา ครับ

ปล.ป๋มค่ายแดง คับ อิอิ

Comment

Originally posted by Drift View Post
            ผมเป็นคนนึงที่อยากทราบมานานแล้ว ใจไปทาง ATI แล้ว แต่ยังไม่กล้าซื้อ ศึกษามาเป็นปี
            ยังไงคงต้องซื้อมาเทียบเอง แต่กลัวเรื่อง ไดเวอร์ มากที่สุด ยังหวาดกลัวอยู่

ควรแล้วที่จะหวาดกลัวครับ
            ผมเพิ่งย้ายค่าย
            ตั้งแต่ผมซื้อมา ลองมา 5ไดร์เวอร์
            ทั้งใหม่เก่า แบบโอเมก้า ไม่เมก้า

กว่าจะไปเจอ ตัวแก้ Hotfix เมื่อวันที่ 29
            ก่อนนั้นเครื่องผมรีสตาร์ทไปเป็นสิบ

ตอนนี้ Happy ครับ หวังว่ามันคงเข้ากับเกมส์ของผมได้ T.T

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=231717

Comment

ลองเองเลยแล้วจะได้รู้ว่าจริงหรือไม่

Comment

Originally posted by TRIPPLE-X View Post
                ไม่เคยลองเล่น ATI แต่กำลังสนใจ 4850 ถ้าได้มาจะลองดูซะหน่อยว่าภาพมันต่างกันมากน้อยแค่ไหน
                ท่าน ถ้าจะเปลี่ยนจา่ก 8800 เปง 4850 ผมว่ามันไม่ค่อยเหงผลเท่าไหร่นะ มันต้อง 4870 อิอิ

Comment

ยิ่งจอใหญ่ๆ ลองกะpes2008 นี่จะเห็นชัดเลย เกมอื่นไม่รู้เพราะไม่ค่อยได้เล่นเกมอื่น ati ดูเป็นธรรมชาติกว่ามากครับ nvdia มันออกแนวซีดๆ คมๆ

Comment

แรงครับ..

Comment

สีไม่ต่าง แต่รายละเอียดของสีมันต่างครับ จริงๆ ลองด้วยตาคุณเอง

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
                        สีไม่ต่าง แต่รายละเอียดของสีมันต่างครับ จริงๆ ลองด้วยตาคุณเอง
                        เห็นด้วยกับทั่นเป็นอย่างยิ่งครับ

Comment

ผมเคยใช้ 1950Pro เทียบกับ 7900GT ครับ ATI สีสวยกว่าเห็นชัดๆเลย

ต่อมาผมใช้ 3850 กับ 9600GT สองตัวนี้แยกแทบไม่ออก แต่เวลาดูไฟล์ Hi-Def รู้สึกว่า ATI มันดูลื่นไหลกว่ายังไงก็ไม่รู้ ไม่รู้ผมรู้สึกไปเอง หรือ ไดร์เวอร์ของ 9600GT ที่ยังไม่สมบูรณ์ในช่วงแรกๆ ต้องลองดูด้วยตัวเองครับ

Comment

ไม่รู้ว่าตาผมเพี้ยนหรือเปล่า 1950GT สีสู้ 9600GT ไม่ใด้
                            แต่ 9600GT สีสู้ 3650 ไม่ใ้ด้ หรือผมคิดไปเอง

Comment

HDR กับ น้ำ

ลองดูครับ ต่างจริงๆ

ไม่ได้บอกนะว่าค่ายไหนดีกว่า มันบอกไม่ได้หรอก ได้อย่าง เสียอย่าง ดีคนละแบบ

คล้ายๆ Nikon Canon

Comment

กลัวทำไมครับ Driver ของ ATI ไม่ใช่ผีนะครับ

Comment

Working...
                                X