Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600GT ร้อนไปเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9600GT ร้อนไปเปล่า

60 องศากว่าๆ เกือบ 70 ไม่ได้ Clock
    Core 650 MEM 1800 อ่ะ

รุ่นการ์ดสีดำของ XFX อ่ะ
    ของใครร้อนมั่งกลัวมันไปก่อนวัยอันควรจังอ่ะ

ปกตินะ ไม่แอร์ป่ะ

Comment

ปกติ จ๊ะ
      อยากเย็นหน่อยก็ปรับรอบพัดลม VGA ขึ้นไปอีกนะ

Comment

Originally posted by Ukimura View Post
        ปกตินะ ไม่แอร์ป่ะ
        ครับ ไม่มีแอร์ จับด้านข้างเคส ร้อนผ่าวๆ HD 640 SATA Westurn ก็ ประมาณ 50-60 องศา ไม่กล้าเล่นตอนกลางวันเลย เล่นแต่ดึกๆ อ่ะ กลัวพัง

Comment

gigabyte 9600gt ของผม49เอง งุงิ

Comment

เอาตอนไหนอะปกติ 53 ไม่แอร์ พีคๆ ไป 70 กว่าๆ ขึ้นว่าธรรมดานะ 8800GT มันแรงกว่านี้ร้อนกว่านี้มากมาย

Comment

ไม่พังหรอกคับ พวกนี้มันทนได้ ถึง 100 องศาเลย แต่อายุการใช้งานมานอาดจะสั้น ลง

Comment

9800GTX ของผมตอน fullload ยัง 76 องศา เลย - -* Idle 60

Comment

Originally posted by kessopha View Post
                  60 องศากว่าๆ เกือบ 70 ไม่ได้ Clock
                  Core 650 MEM 1800 อ่ะ

รุ่นการ์ดสีดำของ XFX อ่ะ
                  ของใครร้อนมั่งกลัวมันไปก่อนวัยอันควรจังอ่ะ

น่าจะเป็นรุ่นเดียวกะผม

ของผม 51-53 เองนะ full ไม่ได้ลองแต่ OC ที่ 700/1100 แล้วก็ประมานเดิม ***งเดิมไม่มาก

Comment

Originally posted by system-god View Post
                    น่าจะเป็นรุ่นเดียวกะผม

ของผม 51-53 เองนะ full ไม่ได้ลองแต่ OC ที่ 700/1100 แล้วก็ประมานเดิม ***งเดิมไม่มาก
                    ครับแบบของคุณน่ะ ไม่ได้เปิดฝาข้างครับ ห้องก็ไม่มีแอร์ ของคุณเปิดฝาข้างหรือเปล่าครับ

Comment

ของผม O/C ปรกติอยู่ที่ 45 ไม่มีแอร์นะครับ ตั้ง Auto Speed Fan ถ้าปรับ Direct เต็ม 100 จะเหลือประมาณ 35 เองครับ

ถ้า Full Load จะอยู่ที่ประมาณ 60-65 ไม่เกิน 70

Comment

ตอนผมใช้ 9600 ห้องแอร์นะคับ เดิมๆก้ 48-52 full ก้เกือบๆ 60 แต่หลังจาก เ้ปลี่ยนเปง S1 Rev.2 ปกติก้ 38-40 Full ไม่ถึง 50 แหะๆ แต่ตอนนี้ปวดหัวกะ 9800 เดิมๆ 60 - -

Comment

ปกติครับ ถ้าอยากให้เย็นกว่าเดิมซื้อ Thermaltake DuOrb + MX-2 ห้องไม่แอร์ Idle ลดเหลือ 32 Full 40 เคยลงทดสอบมาแล้วครับ

Comment

Working...
                          X