overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 113

Thread: ผลของการตีจาก AMD เราเตือนคุณแล้ว!!!!!!เป็นไงล่ะทีนี้

OverclockZone Member FLyRock's Avatar

Default ผลของการตีจาก AMD เราเตือนคุณแล้ว!!!!!!เป็นไงล่ะทีนี้

หลังจากโพสต์ของคำแนะนำเรื่อง CPU กะ M/B ก่อนเดินทางไปสอย
    วันนี้จึงมีรายงานผลของการ ตีจาก AMD สุดที่รัก มาซบอก Intel ทั้งน้ำตา
    ตั้งมาขำๆ นะครับ ใครซีเรียสอย่าได้อ่านข้อความและรูปภาพด้านล่างต่อไปนี้
    ซีเครียสก็ไป โพไซดอล รัชดา โน่น ไม่ต้องมาอ่านกระทู้ผม ไม่ได้ล่อเป้าamd สะหน่อย

เราเตือนคุณแล้ว..............ดูสิได้ไรมามั่งล่ะทีนี้ ซวยไปเรย

ขอย่อหน่อยนะไม่งั้นโหลดนาน

ผมไม่เคย....เล่นเกมนานต่อเนื่องขนาดนี้เลย
    ผมไม่เคย..รู้ว่า9800GTX ผมมันทำเฟมเรทได้50+ด้วยรึ
    ผมไม่เคย....รู้จักความเย็นแบบไม่ต้องเปิดแอร์เล่นเกม มาก่อน

จวบจนมาได้รู้จัก INTEL ในวันนี้ ผมคิดว่าผมเลือกทางเดินที่ถูกต้องให้กับตัวเองแล้วครับ

intel ทำให้ผมรู้ว่า ไม่จำเป็นต้องดิ้นรนเปลี่ยน ไปเล่นVGA GTX280 หรือ ATI 4870 แล้วล่ะ
    เพียงแค่ผมหา C2D E8400 มาเติมเต็มสิ่งที่ขาดหายไปตามที่คิดไว้ก็น่าจะพอเหลือ....ขอบคุณพรหมลิขิต ที่ทำให้เรามาพบกัน

ทำไมถึงได้ซวยแบบนี้ ค่าไฟขึ้นแน่ๆเรย เล่นเกมนานๆแบบนี้......เห้อ...หนักใจจริงๆ
    ขอขอบคุณเพ่ๆน้องๆเพื่อนๆ แม่สื่อแม่ชัก ทั้งหลายที่ให้คำแนะนำและกำลังใจจนเราได้หมั้นหมายครองคู่กัน...เอเมน
    Last edited by FLyRock; 2 Jul 2008 at 23:13:16.

OverclockZone Member FLyRock's Avatar

ปล.....เห็นร้านที่รุ้จักเค้าว่ากันว่า cpu intel กำลังจาลดราคาอย่าเพิ่งซื้อเรยน้อง
    ก็เรยไม่ได้เอา E8400 มาตามที่ตั้งใจไว้ แต่ขอยืม E6550 เค้ามาใช้ก่อน เหอๆๆ

เพิ่งสังเกตตอนเทส e6550 ramมันหายไปไหนหว่า 16mb เหอๆ....ในภาพอ่ะ

อันนี้อัพเดท เพิ่งโหลดตู้ปลามาเทส...ไม่อยากจะคิดเร้ย ถ้าได้ e8400 มันจาแหล่มจังได๋

x2 4800+ ได้แค่ 98k แป่ว...มันเล่นก็ลื่นๆ คือๆกันซะบ๊ออ
    Last edited by FLyRock; 4 Jul 2008 at 23:13:48.

OverclockZone Member tarantula's Avatar

แนะนำให้ไปออกรายการ "ตาสว่าง" ครับ 5555555

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

อยาก ถามว่า แรงกว่าด้วยความรู้สึกมั้ยครับ

ฮ่าๆ

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

ยินดีด้วย..อิอิ

OverclockZone Member P3NG's Avatar
    Pakkret, Nonthaburi

ยอดไปเลยชาวร๊อค

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

แรงๆ
    นี้ขนาดยังไม่ได้ oc CPU นะเนี้ย
    ถ้า oc CPU ซัก 3.6GHz ละก็ หุหุหุ

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

สุดยอดไปเยยอิอิ
    แรงที่ความรู้สึก 555+

OverclockZone Member

ดีจายด้วยน๊าาาาาาาาาาาาาา

Basketboy's Avatar

แหม๋ทำไปได้

เอิ๊ก ๆ

Quote Originally Posted by MMGLower View Post
    อยาก ถามว่า แรงกว่าด้วยความรู้สึกมั้ยครับ

ฮ่าๆ
    อย่านะ เดี๋ยวรับไม่ด้ายยยยยยย 555

ถ้ามาซบ Intel ก็สบายไปนานแล้วคับ อิอิ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

คล็อกยิ่งแรง
    จัดเร็วๆเลยครับ

OverclockZone Member narwintr's Avatar

ลากอีก ๆ อิอิ

ยุกันจริงพวกนี้ cpu ยืมเค้ามาเด้อ ไม่ได้ขอมา ลากเด๋วแต๊ปมาจายุ่งเอา 555+ คนยิ่งไม่เคย

แต่ถ้าเทียบงบประมาณ นี่ก็......intel ใช่เล่นๆ เรยนะ เหอๆ กว่าจะได้แรงกินแกลบแน่
    ถ้าเล่น amd ยัง ดีหน่อย กินข้าวคลุกน้ำปลา......

ที่เห็นๆ คือมันดึงศักยภาพของการ์ดจอออกมาได้ดีทีเดียว....นานๆจะเล่นเกม จบในวันเดียวไม่ปวดลูกตา เหอๆ
    แต่ตอนนี้....ไวรัสกินเครื่องฟร่ะ...เซงจิต เข้าHi5 มีไวรัสได้ไงฟระ

OverclockZone Member Relaxza's Avatar

โสน้าน่า อยากตีจากเอเอ็มดีมาเอง แล้วเป็นไงล่ะทีนี้......

แรงเลย ชิมิ

Quote Originally Posted by Relaxza View Post
    โสน้าน่า อยากตีจากเอเอ็มดีมาเอง แล้วเป็นไงล่ะทีนี้......

แรงเลย ชิมิ
    แย่เรยท่าน ตั้งแต่เมื่อวานยังไม่ได้ปิดคอมเรยเนี่ย 30 ชม.กว่าๆ
    30/6/08 18.00 - 1/7/08 00.40 สถิติใหม่....ที่เปิดนานๆ แต่ไม่ได้ใช้โหลดบิท แต่ใช้เล่นเกมส์

ปล
    วันนี้โดดงานครับ ............ ป่วยนิดโหน่ย ถือโอกาสลา เบิร์นของใหม่ เห่อ...บ้าเห่อ
    ติดอยู่อย่างนุง 9800GTX มันใหญ่อ่ะ จะใส่ซาวด์การ์ดช่องข้างล่างมันก็ชิดvgaเกินไป
    เรยต้องใส่ช่อง pci ช่องบน vga...ดูมันแน่นๆ อึดอัดไงไม่รู้ เหอๆ ไม่ชิน
    Last edited by FLyRock; 2 Jul 2008 at 00:47:00.

OverclockZone Member zero_za's Avatar

CPU มีผลเยอะครับ

OverclockZone Member Khow's Avatar

crysis รองรับ Intel มันก็รู้ๆกันอยู่

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks