Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับเพิ่งซื้อมา เครื่องมันดับเองครับทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับเพิ่งซื้อมา เครื่องมันดับเองครับทำไงดี

เพิ่งซื้อมาสดๆเลยคับ Mainboard asus M2N-E
    ram DDR 1 Gb*1 + VGA gefoce 8400 gs
    HDD 80 Gb cpu sempron 1100(ไว้ up เป็น phenom ทีหลัง)
    ประกอบแล้ว ลงวินโดวแล้ว ใช้ไปสักพัก(ประมาณ 10 นาที)มันดับเองคับ...เปิดใหม 2- 3 นาที มันก็ดับอีก เป็นอย่างนี้เรื่อยๆ
    เซ็งมากๆ เพื่อนมันบอกว่า ซิ้งหลวม ถอดใส่ใหม่ แล้วมันก็ไม่หาย
    ลองสังเกตดูก็เห็นพัดลมมันหมุนช้าๆ (บางครั้งตอนเปิดเครื่องมันจะมีข้อความเตือนว่า cpu fan low... อะไรประมาณนี้อ่ะคับ)ไม่รู้ว่าจะเป็นเพราะเหตุนี้หรื่อปล่าว....

เช็ค PSU ครับ จริงๆซื้อมาแล้วก็ไม่แนะนำเรื่องสเปคอะไรแล้วกันครับ

เอาเป็นว่า เช็คปัญหาที่ PSU ก่อนครับ เช้คความร้อนด้วยครับ

Comment

psu ก็ซื้อมาพร้อมกันเลย...ยังไม่ถึง 2 วันเลยอ่ะ

Comment

แล้วเช็คยังละครับ

Comment

เช็กยังไงคับ....ที่จริงผมก็สงสัยว่าจะเป็นที่ psu อยู่เหมือนกัน แต่เช็กไม่เป็นคับ..ทำไงบอกหน่อย

Comment

เข้าไปในใบออส เช้คดูครับ ว่าจ่ายไป ปกติใหม่ ไม่ควรตำกว่า 10%
            เช็คกว่าร้อนด้วยครับ

ปล ของใหม่ ใช่ว่าเสียไม่เป็นครับ

Comment

คับจะลองดู...

Comment

Working...
              X