Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า Heat Sink หมอง เราจะใช้ บัสโซ ขัดได้ไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า Heat Sink หมอง เราจะใช้ บัสโซ ขัดได้ไหม?

คืออยากจะถามว่า ถ้าหากซิ้ง cpu ที่ซื้อมามันหมอง เนื่องจาก สาเหตุต่างๆ
    อาจจะเป็นรอยนิ้วมือ หรือ มีคราบดำๆเกาะ ทำให้มันดูหมองไป
    เราสามารถนำเอา บัสโซชุบผ้าเช็ดมันได้ไหม ที่สมัยเรียน รด นำมาขัดหัวเข็มขัดให้มันวาวอยู่เสมอ

เราจะทำอย่างนั้นได้หรือไม่ครับ แล้วมันจะหายหมองไหม?

เปลี่ยนจากบัสโซ่ เป็นสเตจคลีนไม๊ครับ ขวดขาวๆ อะ รู้สึกว่าใช้ดีกว่า บัสโซนะ เคยเห็นนายร้อยเขาใช้กัน เหอๆ

Comment

กำ เหอะๆ

Comment

ผมใช้วีนอล+ทิชชู่พับเป็นสายพาน

เงาปิ๊งงงงงง

Comment

ผมปล่อยให้เป็นไปตามระบบของธรรมชาติครับ ดำปิ๊ดปี๋เลย

Comment

ถ้าซิงค์มิเนียมเงินๆ ผมเอาซันไลต์ล้างนั่นแหละ ถูๆหน่อย ใสปิ๊งแล่้ว

ในฟินก็หาน้ำแรงๆฉีดอัดเอาฝุ่นออก

Comment

Originally posted by tack77 View Post
              เปลี่ยนจากบัสโซ่ เป็นสเตจคลีนไม๊ครับ ขวดขาวๆ อะ รู้สึกว่าใช้ดีกว่า บัสโซนะ เคยเห็นนายร้อยเขาใช้กัน เหอๆ

เต็ดลีนมันไม่เงาครับ

Comment

วาสสสสาลีน เลย เห็นทหารชอบใช้ อิอิ

Comment

บัสโซ่ มันขัด ทองเหลือง
                  วีนอล มันขัด อโลมิเนี่ยม
                  เลือกเอาครับ

Comment

Originally posted by biologypanda View Post
                    วาสสสสาลีน เลย เห็นทหารชอบใช้ อิอิ
                    เอ่อ...................KY ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by noAng View Post
                      บัสโซ่ มันขัด ทองเหลือง
                      วีนอล มันขัด อโลมิเนี่ยม
                      เลือกเอาครับ
                      ตามนี้ครับ
                      เมื่อกี้เอาบรัสโซ่ขัดทองแดง ลงปุ๊บดำปั๊บ เลยต้องเอาน้ำมะนาวมาขัดเหมือนเดิม

Comment

Working...
                      X