คือผมทำตามวิธีนี้ไม่ได้ครับ....

วิธีเพิ่มความเร็วให้กับการทำงานของฮาร์ดดิสก์ SATA มีดังนี้

คลิ้กปุ่ม Start เลือก Control Panel คลิ้ก System and Maintenance แล้วเลือก Device Manager
คลิ้กเครื่องหมายบวกหน้ารายการ Disk Drives
คลิ้กขวาบนไอคอนฮาร์ดดิสก์ SATA เลือก Properties
คลิ้กแท็บ Policies สังเกตในกรอบ Write Cachine and Safe Removal เลือกเช็กบ็อกซ์หน้าหัวข้อ Enable advanced performance
คลิ้กปุ่ม OK แล้วปิดหน้าต่าง Device Manager
เพียงแค่นี้ ประสิทธิภาพการทำงานของระบบก็จะเร็วขึ้นอีกระดับหนึ่งแล้ว

....คือทำตามแล้วพอคลิ้กปุ่ม OK ไปแล้ว แต่ลองเปิดกลับเข้าไปดูอีกครั้ง มันก็กลับมาอยู่สภาพเดิมเหมือนตอนยังไม่ได้เลือกอ่ะครับ งงมากๆ เลือกกี่ครังก็ไม่ได้ครับ มันเพราะอะไรครับ