Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องติดๆดับๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องติดๆดับๆ

อยู่ๆเครื่องเปิดไม่ติด ตอนเป็นครั้งแรก ผมทิ้งเครื่องไว้ 2 วัน ก็กลับมาใช้ได้ แต่เมื่อวานนี้เป็นอีก ต้องเปิดไฟเลี้ยงเครื่องไว้สักครึ่งช.ม. จากนั้นก็ปิดไฟ แล้วรีบเปิดไฟเร็วๆ เครื่องก็กลับมาใช้ได้

เช้านี้เอาอีกแล้ว ต้องเปิดไฟเลี้ยงเครื่องไว้ครึ่งช.ม.อีก ถึงเปิดติด ... มันเกิดอะไรขึ้นครับ

ปิดไฟกับเปิดไฟคืออะไรอ่ะครับ ใช้กดเปิดเครื่องหรือป่าว หรือสวิทบาปลั๊กไฟ

Comment

ตัวเก็บประจุ ของ PSU เสื่อมหรือป่าวว ENERMAX ง๊องแง๊ง หรือป่าวคับ รอท่านอื่นมาตอบ

Comment

Originally posted by @MoNsTeR@ View Post
        ปิดไฟกับเปิดไฟคืออะไรอ่ะครับ ใช้กดเปิดเครื่องหรือป่าว หรือสวิทบาปลั๊กไฟ
        สวิทซ์ปลั๊กครับ เปิดให้ไฟเข้าเครื่องเอาไว้ครับ

Comment

รบกวนหน่อยครับ

Comment

ด้นหน่อยครับ

Comment

น่าจา PSU มีปัญหาครับ

Comment

กำ- -มีเปิดไฟเลี้ยงเครื่องด้วยเหรอครับ เหอะๆ ลองเปลี่ยน powersupply ดูครับ ตรวจดูบอร์ดว่ามี capasiterบวมอยู่หรือไม่

Comment

Working...
                X