Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี 2 คำถามเกี่ยวกับเรื่อง OC cpu ครับ ??????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี 2 คำถามเกี่ยวกับเรื่อง OC cpu ครับ ??????

คำถามที่ 1
    --------------------------------------------------
    คือผมอยากถามว่า จะผม OC CPU
    ระหว่าง ปรับ เป็น 375 * 8 ได้ 3.00 GHz FSB 1500
    กับ 430 * 7 ได้ 3.00 GHz เหมือนกัน แต่ FSB 1720
    หลายอยากถามว่า 2 ตัวนี้ตัวไหนจะเร็วและดีกว่ากันหร่อครับ
    --------------------------------------------------
    คำถามที่ 2
    --------------------------------------------------------------------------
    คือผมได้ OC ใหม่โดยปรับตามลิงค์เลยครับ
    http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=383491

ปัญหามันมีอยู่ว่าเวลาดูใน มายคอมพิวเตอร์ มันทำไมขึ้น 3.44 แต่ ใน cpu-z มัน 3.00
    แต่ก่อนผม OC โดยไม่ลดตัวคูณปรับได้ 375*8 เลยก็ปกติดีครับ แต่พอมาปรับเป้น 430*7 ก็เป็นอย่างที่เอารูปมาให้ดูอ่ะครับ แล้วผมจะแก้ยังไงหร่อครับ
    --------------------------------------------------------------------------
    มีรูปมาให้ดูครับ
    Attached Files

ตัวที่ FSB สูงกว่าจะเร็วกว่านิดนึงคับ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
      ตัวที่ FSB สูงกว่าจะเร็วกว่านิดนึงคับ
      หร่อครับ แล้ว จะทำไงให้ ค่าใน มายคอม กับ ในโปรแกรม cpu-z มันถูกอ่ะครับ แต่ดูใน ไบออสก็ถูกนะครับ แต่พอมาดุในมายคอม มันขึ้น 3.44 ซะงั้น

Comment

my com มันอ่านจาก ตัวคูณปรกติของ cpu ครับ เชื่อ cpu-z ดีกว่า

Comment

Originally posted by zman View Post
          my com มันอ่านจาก ตัวคูณปรกติของ cpu ครับ เชื่อ cpu-z ดีกว่า
          อ่อขอบคุณครับผม

Comment

ไบออสชัวสุดครับ ยิ่ง FSb สูงก็ยิ่งแรง

Comment

ได้คำตอบหมดแล้ว ตามนั้นแหละครับ

Comment

Originally posted by zman View Post
                Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
                ได้คำตอบหมดแล้ว ตามนั้นแหละครับ
                ตามนั้นครับ ผมก็เป็น

Comment

ขอบคุณครับผม นึกว่ามันเป็นอะไรเลยมาถามอ่าครับ ขอบคุณทุกท่านอย่างแรง

Comment

Working...
                  X