Announcement

Collapse
No announcement yet.

macbook กับ วิศวะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• macbook กับ วิศวะ

ตอนนี้ผมเรียนอยู่คณะวิศวะ ครับ เดิมผมใช้โน๊ตบุ๊คที่เป็น ระบบ windows
    แล้วอยากเปลี่ยนมาใช้ OS X แทนนะครับ(เพราะว่ามันเสถียรกว่า) เลยอยากทราบว่า
    โปรแกรมพวก Minitab ARENA SPSS MathLAB AutoCAD ฯลฯ ที่เกี่ยวข้องกับสายวิศวะ
    สามารถหาลงกับ OS X ได้ไหมครับ
    หรือว่าผมควรกลับไปใช้ windows เหมือนเดิมเพื่อความคล่องตัวในการทำงานครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากครับ

งานแบบนี้...windows เถอะ...

Comment

ใช้อย่างเดิมน่ะดีแล้วครับ Mac มันไม่เหมาะกับงานของคุณ

Comment

เห็นด้วยคับ

Comment

Mac ไม่เหมาะกับวิศวะเลย เหมาะกับนิเทศมากกว่า

Comment

ก็ใช้ MAC แต่รันโปรแกรมพวกนั้น ในวินโดว์ไม่ได้หรอ ..

Comment

ผมเรียนวิดวะคอม ก็ใช้macbookอยู่คับ

ถ้าชอบOS X ซอฟแวร์ต่างๆ และรูปร่างหน้าตา ก็ใช้ได้คับ ส่วนโปรแกรมที่ว่ามา ก็รันในวินโดว์เอาคับ

ถ้าไม่ ก็ใช้notebookปกติไปดีกว่าคับ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
                ก็ใช้ MAC แต่รันโปรแกรมพวกนั้น ในวินโดว์ไม่ได้หรอ ..
                ประเด็นคือมันไม่คุ้มค่าเงินเท่า

Comment

ขอบคุณพี่ๆมากๆเลยครับ

ถ้าอย่างนั้นใช้ windows จะคุ้มค่ากว่าใช้ใหมครับ ผมจะได้เอาตังค์ส่วนที่เหลือไปทำอย่างอื่น อิอิ

Comment

Working...
                  X