เราจะเอา SSD มาทำเป็น HDD ของ PC ตั้งโต๊ะได้ไหมครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: เราจะเอา SSD มาทำเป็น HDD ของ PC ตั้งโต๊ะได้ไหมครับ

Default เราจะเอา SSD มาทำเป็น HDD ของ PC ตั้งโต๊ะได้ไหมครับ

เห็นว่ามันเริ่มจะถูกลงมากแล้ว และมันก็เร็วกว่า ร้อนน้อยกว่า เงียบกว่า กินไฟน้อยกว่า HDD แบบ

จานหมุนมากๆ เลยคิดว่า แทนที่เราจะเอา HDD แบบเก่า มาต่อ เรด0เรด1เรดอะไรต่ออะไร เพื่อให้

ทำงานเร็วขึ้น เราก็สู้เอาเจ้า SSD ตัวเดียวมาทำเป็น HDD เลยไม่ดีกว่าเหรอครับ ไม่ต้องกังวลเรื่อง

เสียงดัง ไม่ต้องไปหา พาวเวอร์ตัวใหญ่ๆแพงๆ ไม่ต้องกังวลเรื่องจะทำให้เคสร้อน อะไรแบบนี้อ่ะครับล

แถมยังทำงานได้เร็วอีกตั้งหาก ใครพอจะมีแนวทางบ้าง ช่วยแนะนำเป็น วิทยาทาน ทีนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลยครับผม

OverclockZone Member alec's Avatar

Solid State Disk ท่านเห็นราคามันรึยัง โคตรแพงเลยท่าน

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

มีตังค์ก็ทำเลยครับ

สำหรับผมมันยังแพงไป

OverclockZone Member deedee's Avatar

ราคาแพงจน....ไม่น่าใช้ครับ
    ตอนนี้......

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

ไว้มันนเหลือ GB ละ 20-50 บาท จะซื้อ

คือว่าผมเห็นราคาจาก

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=231917

น่ะครับ เลยคิดว่าราคาก็ลดลงมาเยอะมากแล้ว ตัว 32GB ราคา169$X33= 5577 บาท

(เหอะตอนอ่านคิดลวกๆผักไม่ค่อยสุก นึกว่าราคาประมาณ4000) เลยคิดว่า ดูท่ามันจะแรงแซงทางโค้ง

ซะอีก เห็นราคาขนาดนี้ ถ้าไม่ใช่ พวก ฮาร์ดคอร์ คงไม่มีคนใช้แน่ๆ แต่ผมก็ยังอยากรู้อยู่ดีว่า มันจะเร็วมากกว่า

พวกเรดทั้งหลายมากไหม แล้วทำได้ไหม(น่าจะได้เพราะคอมไฮโซราคาโก้หรู เขาก็ใช้กันนี่เน๊าะ) อิอิ แต่ผมยังไม่

เคยเห็นเลย ไอ้คอมไฮโซ ได้ยินแต่เขาคุยให้ฟัง

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

ราคาสูงอยู่ครับ

รอราคาเท่า HDD แบบ SATA ค่อยน่าสนครับ

OverclockZone Member

HDD กับ SSD ใช้ได้เหมือนกันทุกอย่างครับ

pookhem's Avatar
    จ-ส สุรวงศ, บางรัก, สี่พระยา

ลองแบบนี้ซิครับถูกกว่าเยอะ CF to IDE ตัวแปลง 250 บาท CF 1 G 300 กว่าบาท
    Last edited by pookhem; 16 Aug 2008 at 13:09:57.

OverclockZone Member hash's Avatar

Quote Originally Posted by pookhem View Post
    ลองแบบนี้ซิครับถูกกว่าเยอะ CF to IDE ตัวแปลง 250 บาท CF 1 G 300 กว่าบาท
    ร้านไหนที่พันทิบขายครับ 250 บาทถูกมาก
    เว็บข้างล่างนี้ขายตั้ง 27 เหรียญ
    http://www.addonics.com/products/fla...er/adidecf.asp

OverclockZone Member art2_th's Avatar

SSD = โครตแพง

OverclockZone Member Drunk's Avatar

แล้วมันจะเร็วหรือครับ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

เร็วกว่า HDD ที่มีรอบเเค่ 7200.9 รอบ

Bookmarks

Bookmarks