overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: sis เคลมนานเปล่าครับ

OverclockZone Member sudswing's Avatar
    ทุ่งครุ พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ

Default sis เคลมนานเปล่าครับ

sis เคลมนานเปล่าครับ
    คือว่าผมได้นำสินค้าไปเคลม 1 อาทิตย์ผ่านไปโทรไปถามเจ้าหน้าที่บอกว่าสินค้าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ แต่ต้องรอตัวสินค้านะรับ

ปรกติจะเคลมกับ dcom หรือ synex และก็ ingram จะได้สินค้ากลับเลยนะครับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ยาวครับ บอกเลยถ้าเขาบอกว่ารอของนี่ ลุ้นแล้วกันครับว่าจะมาเมื่อไหร่
    --------------------------
    ถ้าไม่มีของนี่รอยาวแทบทุกประกันครับ
    โอเคหน่อยเป็นคอม 7 ที่เราของรุ่นข้างเคียงมาใช้ก่อนได้ครับ อาจจะเป็นอาทิตย์แต่ไม่ถึงเดือนครับ
    ส่วนเจ้าอื่นนี่เป็นเดือนได้ครับ เพราะเขาส่งไปซ่อมครับ

OverclockZone Member Peedyy01's Avatar
    รามอินทรา กม.5 (กองบินตำรวจ)

เคยเอาHDD ไปเครมที่ศูนย์ใหญ่ 10นาทีได้ตัวใหม่กลับมา

OverclockZone Member mooh's Avatar

Quote Originally Posted by sudswing View Post
    ปรกติจะเคลมกับ dcom จะได้สินค้ากลับเลยนะครับ

ไม่หลอกน่ะครับ อันไหนก็ช้าทั้งนั้นครับ แล้วแต่ของ ของเค้ามีก็เร็วไปครับ ดวงเป่า หุหุ

ดีคอม ผมเคยเคลม
    p4p800-se ที่ zeer น้อง ตรงนี้ไหม้นะน้อง ดูสีดิ มันไม่เหมือนกัน (ผมทำหน้าควายงง (งงจริง ไม่เหมือนยังไงว่ะ) ) รอเกือบเดือนแถมตัดประกันตูไปอีก เอ้า โมเม

p5ld2-deluxe ที่ พันติ๊บ คนเยอะแต่ดีครับ ไม่พูดไร เก็บไป ได้ของแล้วจะโทรไปบอกนะครับ อ่าๆๆๆ
    รอเดือนกว่า นานเกิ้น โทรไปถาม อ่อ ของมา อาทิดกว่าแล้วครับ -*- ไหนบอกโทรมา

ของเพื่อนผม พามันไปที่ zeer บอด asus GD ไรไม่รู้จำไม่ได้ น้อง ตรงนี้ไหม้นะน้อง ดูสีดิ มันไม่เหมือนกัน (มุขเดียวกันเลย -*-) ไม่ถึงอาทิดได้เฉย ลำเอียงมากๆๆ

หุหุ
    Last edited by mooh; 26 Dec 2006 at 19:04:58.

ดีคอม ผมเคยเครม เมนบอร์ดเกือบ 100 วัน หรือ 3 เดือนมาแล้วครับ รุ่น p4t-f ซ๊อกเก็ต 423 ครับ ประกันเหลือ 6 เดือนครับ พังไม่มีของส่งซ่อมรอยาวเลยครับ รอเกือบ 3 เดือน เป็นเวลาที่ผมเก็บเงินซื้อใหม่ครับ ไม่ไหวถ้าเครมมาแล้วพังอีก ไม่ส่งซ่อมยาวอีกครั้งหรือ ผมคิดแบบนั้น อิอิ
    --------------
    เครมยาวๆส่วนมากจะเป็นพวกเมนบอร์ดครับ
    ฮาร์ดดิสก์ ซีดีรอมอะไรพวกนี้ เครมแล้วรอของได้เลยครับ เพราะสินค้ายังทำตลาดอยู่มีเปลี่ยนให้ครับ ระบบสต๊อคของต่างกันครับ
    บางประกันตัดปัญหาถูก ว่า ก็เลยคืนเงินให้ครับ โดยหักค่าเสื่อมราคา (หักมาเหลือไม่กี่ตังค์)
    แต่ถ้ามองดีๆก้เป็นการผลักภาระให้กับคนใช้ เพราะต้องไปหาบอร์ดมาแทนที่โดยต้องเพิ่มเงินในการซื้อครับ
    ---------------
    สุดท้ายก็ไม่วายถูกโวยอีกเช่นกันครับ ไม่ว่าจะเครมยาว หรือคืนเงินครับ
    อะไหร่สุดท้ายที่ภาวนาว่าจะไม่ให้พัง นั้นคือเมนบอร์ดครับ
    ถ้าไม่มีของส่งซ่อม รอไปยาวเลยครับ อย่างน้อย 1 อาทิตย์ อาจจะซวยหลายเดือนเหมือนผมก็ได้ครับ อิอิ

OverclockZone Member KENG475's Avatar
    กรุงเทพฯ , ศิริราช , ปิ่นเกล้า , บางลำภู , St' Jame park

เคย M/B ที่ดีคอม 1 อาทิตย์ได้ ที่อื่นไม่รู้

Com7 ถ้าไม่มีของเปลี่ยนให้ได้ ได้ของแทนมาใช้ก่อนที่ชิ้นส่วนไหมครับ

OverclockZone Member sudswing's Avatar

up

Quote Originally Posted by KENG475 View Post
    เคย M/B ที่ดีคอม 1 อาทิตย์ได้ ที่อื่นไม่รู้

Com7 ถ้าไม่มีของเปลี่ยนให้ได้ ได้ของแทนมาใช้ก่อนระหว่างรอที่ชิ้นส่วนไหม่ครับ
    -------------------------
    ถ้าไปเครมที่ศูนย์ใหญ่คลองตันนี่ ถ้าไม่โชคร้ายสุดๆจริงๆมีเปลี่ยนให้ครับ(ถ้าศูนย์นอกนี่ของสต๊อคจะน้อยกว่าครับ)
    หรือถ้าไม่มีเขาก็จะเอารุ่นข้างเคียงไปให้ใช้ก่อนครับ(แต่เราต้องขอร้องเขาหน่้อยนะครับ เพราะ เขาไม่สามารถให้สินค้ายืมไปกับลูกค้าได้ทุกคน เราต้องแสดงความจำเป็นที่ต้องใช้ของครับ พูดไม่ยากครับ )
    หรือถ้าบอร์ดมีปัญหานิดหน่อย เกี่ยวกับพวกไบออส เขาเปลี่ยนไบออสให้ใหม่ รอรับได้เลยครับ นานนิดรอหน่อยคงไม่เป็นไรครับ อิอิ

ผมไปเคลมที่ตึกชำนาญชาติ ตรงใกล้ ฟอร์จูนนะครับ ไม่รู้ว่าใช่ที่เดียวกับท่าน guru บอกหรือเปล่าครับ

OverclockZone Member KENG475's Avatar
    กรุงเทพฯ , ศิริราช , ปิ่นเกล้า , บางลำภู , St' Jame park

แต่ใจจะลา ดีคอม ซะแล้ว พักหลังงอแงบ่อย
    ตอนนี้มองของ synnex , com7 เพื่อได้ประสบการณ์ใหม่

OverclockZone Member top41's Avatar

นานนน อ่ะ

เมื่อไหร่จะได้ก็ไม่รู้

ได้มาแล้วครับ ยกกล่องเลย

Bookmarks

Bookmarks