Announcement

Collapse
No announcement yet.

sis เคลมนานเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sis เคลมนานเปล่าครับ

sis เคลมนานเปล่าครับ
    คือว่าผมได้นำสินค้าไปเคลม 1 อาทิตย์ผ่านไปโทรไปถามเจ้าหน้าที่บอกว่าสินค้าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ แต่ต้องรอตัวสินค้านะรับ

ปรกติจะเคลมกับ dcom หรือ synex และก็ ingram จะได้สินค้ากลับเลยนะครับ

ยาวครับ บอกเลยถ้าเขาบอกว่ารอของนี่ ลุ้นแล้วกันครับว่าจะมาเมื่อไหร่
    --------------------------
    ถ้าไม่มีของนี่รอยาวแทบทุกประกันครับ
    โอเคหน่อยเป็นคอม 7 ที่เราของรุ่นข้างเคียงมาใช้ก่อนได้ครับ อาจจะเป็นอาทิตย์แต่ไม่ถึงเดือนครับ
    ส่วนเจ้าอื่นนี่เป็นเดือนได้ครับ เพราะเขาส่งไปซ่อมครับ

Comment

เคยเอาHDD ไปเครมที่ศูนย์ใหญ่ 10นาทีได้ตัวใหม่กลับมา

Comment

Originally posted by sudswing View Post
        ปรกติจะเคลมกับ dcom จะได้สินค้ากลับเลยนะครับ

ไม่หลอกน่ะครับ อันไหนก็ช้าทั้งนั้นครับ แล้วแต่ของ ของเค้ามีก็เร็วไปครับ ดวงเป่า หุหุ

ดีคอม ผมเคยเคลม
        p4p800-se ที่ zeer น้อง ตรงนี้ไหม้นะน้อง ดูสีดิ มันไม่เหมือนกัน (ผมทำหน้าควายงง (งงจริง ไม่เหมือนยังไงว่ะ) ) รอเกือบเดือนแถมตัดประกันตูไปอีก เอ้า โมเม

p5ld2-deluxe ที่ พันติ๊บ คนเยอะแต่ดีครับ ไม่พูดไร เก็บไป ได้ของแล้วจะโทรไปบอกนะครับ อ่าๆๆๆ
        รอเดือนกว่า นานเกิ้น โทรไปถาม อ่อ ของมา อาทิดกว่าแล้วครับ -*- ไหนบอกโทรมา

ของเพื่อนผม พามันไปที่ zeer บอด asus GD ไรไม่รู้จำไม่ได้ น้อง ตรงนี้ไหม้นะน้อง ดูสีดิ มันไม่เหมือนกัน (มุขเดียวกันเลย -*-) ไม่ถึงอาทิดได้เฉย ลำเอียงมากๆๆ

หุหุ
        Last edited by mooh; 26 Dec 2006, 19:04:58.

Comment

ดีคอม ผมเคยเครม เมนบอร์ดเกือบ 100 วัน หรือ 3 เดือนมาแล้วครับ รุ่น p4t-f ซ๊อกเก็ต 423 ครับ ประกันเหลือ 6 เดือนครับ พังไม่มีของส่งซ่อมรอยาวเลยครับ รอเกือบ 3 เดือน เป็นเวลาที่ผมเก็บเงินซื้อใหม่ครับ ไม่ไหวถ้าเครมมาแล้วพังอีก ไม่ส่งซ่อมยาวอีกครั้งหรือ ผมคิดแบบนั้น อิอิ
          --------------
          เครมยาวๆส่วนมากจะเป็นพวกเมนบอร์ดครับ
          ฮาร์ดดิสก์ ซีดีรอมอะไรพวกนี้ เครมแล้วรอของได้เลยครับ เพราะสินค้ายังทำตลาดอยู่มีเปลี่ยนให้ครับ ระบบสต๊อคของต่างกันครับ
          บางประกันตัดปัญหาถูก ว่า ก็เลยคืนเงินให้ครับ โดยหักค่าเสื่อมราคา (หักมาเหลือไม่กี่ตังค์)
          แต่ถ้ามองดีๆก้เป็นการผลักภาระให้กับคนใช้ เพราะต้องไปหาบอร์ดมาแทนที่โดยต้องเพิ่มเงินในการซื้อครับ
          ---------------
          สุดท้ายก็ไม่วายถูกโวยอีกเช่นกันครับ ไม่ว่าจะเครมยาว หรือคืนเงินครับ
          อะไหร่สุดท้ายที่ภาวนาว่าจะไม่ให้พัง นั้นคือเมนบอร์ดครับ
          ถ้าไม่มีของส่งซ่อม รอไปยาวเลยครับ อย่างน้อย 1 อาทิตย์ อาจจะซวยหลายเดือนเหมือนผมก็ได้ครับ อิอิ

Comment

เคย M/B ที่ดีคอม 1 อาทิตย์ได้ ที่อื่นไม่รู้

Com7 ถ้าไม่มีของเปลี่ยนให้ได้ ได้ของแทนมาใช้ก่อนที่ชิ้นส่วนไหมครับ

Comment

up

Comment

Originally posted by KENG475 View Post
                เคย M/B ที่ดีคอม 1 อาทิตย์ได้ ที่อื่นไม่รู้

Com7 ถ้าไม่มีของเปลี่ยนให้ได้ ได้ของแทนมาใช้ก่อนระหว่างรอที่ชิ้นส่วนไหม่ครับ
                -------------------------
                ถ้าไปเครมที่ศูนย์ใหญ่คลองตันนี่ ถ้าไม่โชคร้ายสุดๆจริงๆมีเปลี่ยนให้ครับ(ถ้าศูนย์นอกนี่ของสต๊อคจะน้อยกว่าครับ)
                หรือถ้าไม่มีเขาก็จะเอารุ่นข้างเคียงไปให้ใช้ก่อนครับ(แต่เราต้องขอร้องเขาหน่้อยนะครับ เพราะ เขาไม่สามารถให้สินค้ายืมไปกับลูกค้าได้ทุกคน เราต้องแสดงความจำเป็นที่ต้องใช้ของครับ พูดไม่ยากครับ )
                หรือถ้าบอร์ดมีปัญหานิดหน่อย เกี่ยวกับพวกไบออส เขาเปลี่ยนไบออสให้ใหม่ รอรับได้เลยครับ นานนิดรอหน่อยคงไม่เป็นไรครับ อิอิ

Comment

ผมไปเคลมที่ตึกชำนาญชาติ ตรงใกล้ ฟอร์จูนนะครับ ไม่รู้ว่าใช่ที่เดียวกับท่าน guru บอกหรือเปล่าครับ

Comment

แต่ใจจะลา ดีคอม ซะแล้ว พักหลังงอแงบ่อย
                    ตอนนี้มองของ synnex , com7 เพื่อได้ประสบการณ์ใหม่

Comment

นานนน อ่ะ

Comment

เมื่อไหร่จะได้ก็ไม่รู้

Comment

ได้มาแล้วครับ ยกกล่องเลย

Comment

Working...
                          X