Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนสูง(หรือป่าว) แก้ยังไงดีครับ 3870 512MB DDR3 Sapphire

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนสูง(หรือป่าว) แก้ยังไงดีครับ 3870 512MB DDR3 Sapphire

Sapphire 3870 512MB DDR3
    CORE 775 MEM 900 เดิมๆครับ ไม่ได้ รากเลย

จากรูป ตอนใส ใหม่ๆ องศา ยังแค่ 48 เอง
    แต่หลังจาก ใช้ไป เกือบๆเดือน องศา เพิ่มขึ้น ในขณะที่ ทุกอย่างเหมือนเดิม ก็ยังใช้งาน ในระยะเวลา เท่าเดิม - + นิดหน่อย

ปัจจุบัน
    ความร้อนปกติอยู่ที่ 61
    Full Load อยู่ที่ 71

ตัวนี้ ไม่สามารถ ใช้ โปรแกรม ปรับรอบ พัดลม ได้ด้วย

1.ท่านใดที่เคยใช้ ร้อน ขนาดนี้ ป่าวครับ
    2.ความร้อน ขนาดนี้ ปกติ ป่าวครับ
    3.มีวิธี ลดความร้อน ทางไหน บ้างครับ นอกจาก เปิดเคส โล่งๆ

รบกวนด้วยคราบบบบบบบบบบบบบบบบ

ขายเลยหายร้อนชัวน์

Comment

Originally posted by ผู้ชายดีดีคนหนึง View Post
      Sapphire 3870 512MB DDR3
      CORE 775 MEM 900 เดิมๆครับ ไม่ได้ รากเลย

จากรูป ตอนใส ใหม่ๆ องศา ยังแค่ 48 เอง
      แต่หลังจาก ใช้ไป เกือบๆเดือน องศา เพิ่มขึ้น ในขณะที่ ทุกอย่างเหมือนเดิม ก็ยังใช้งาน ในระยะเวลา เท่าเดิม - + นิดหน่อย

ปัจจุบัน
      ความร้อนปกติอยู่ที่ 61
      Full Load อยู่ที่ 71

ตัวนี้ ไม่สามารถ ใช้ โปรแกรม ปรับรอบ พัดลม ได้ด้วย

1.ท่านใดที่เคยใช้ ร้อน ขนาดนี้ ป่าวครับ
      2.ความร้อน ขนาดนี้ ปกติ ป่าวครับ
      3.มีวิธี ลดความร้อน ทางไหน บ้างครับ นอกจาก เปิดเคส โล่งๆ

รบกวนด้วยคราบบบบบบบบบบบบบบบบ
      1.ร้อนกว่านี้ ก็มีครับ
      2.ปกติ
      3.ลง Riva แล้ว Fix รอบพัดลมตายตัว

Comment

ปรับรอบ เปิดฝา Hatari เพิ่มอีกตัว

รับรองเย็นลง ถ้าไม่ลง เอาการ์ดมาเขี้ยวหน้าบ้านผมได้เรย

Comment

ลองทำความสะอาดดูคับ
          อาจเป็นที่ฝุ่นเยอะก็ได้

Comment

แซ่บหลายต้องเล่นตัว Ultimate อิอิ แย้วหาพัดลมเป่าแยก เย็นแสด!!!

ปล.ไม่มีใครเชื่อผมเล้ย

Comment

ครับ สงสันต้องเปิด แอร์ อิอิ

Comment

8800 GTS G80 ของผมนะร้อนตั้ง 89 องศา ยังไม่เป็นไรเลย อิๆๆ ก็ลุ้นๆๆให้มันแต๊บอยู่จาได้ซื้อใหม่

Comment

ผมลง RivaTuner
                  แล้วพอกด จะเลือกไปที่ พัดลม แล้วมันไม่มี พัดลม ตามรูปอะครับ นอกนั้นมีหมด

แสดงว่า รุ่น การด์จอของผม ปรับไม่ได้ หรือ
                  เวอร์ชั่นที่ โหลดมา ต่ำไป

รบกวนด้วยคราบบบบ

Comment

ใช้ 3870 แล้วทำไมเป็น 7300GT ละ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ตัวเดียวกันเลย
                      อุณหภูมิก็ประมาณนี้แหล่ะ
                      บางทีไปถึง 80 กว่าด้วยซ้ำ ถ้าคล็อคนะ
                      riva tuner ก็ปรับรอบพัดลมได้ ปกตินี่ครับ

Comment

ป่าวครับ ในรูป ยืมจาก ในนี้มาอะ แต่ของผม

หลังจากลงไปแล้ว พอเข้า โปรแกรม

ตรง System settings มันไม่มี พัดลม ให้ปรับอะครับ นอกนั้น มีครบเลย

เลยสงสัยว่า เป็นเพราะอะไร เดี๋ยว กลับไป Print Screen รูปมาให้ดูอีกทีครับ โทษที

Comment

Working...
                        X