Announcement

Collapse
No announcement yet.

ups กันไฟดับได้ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ups กันไฟดับได้ป่าวครับ

เมื่อวานฝนตกหนักและไฟตกแต่ case ไม่ดับ๐๐ พอไฟดับปับ case ก็ดับเรียบร้อย ต้องทำยังไงครับ เป็นเพราะ ups ไฟไม่พอหรือ ให้กำลังไฟน้อยไปครับ

UPS
    สำรองไฟ ตอนไฟดับให้ระบบที่ต่อพ่วง
    ป้องกันไฟเกิน ไฟขาด และ กระชาก

จากที่ไฟดับและ UPS ไม่สำรองไฟให้ระบบ นั้น
    1.แบตหมด แบตเสื่อม
    2.ระบบที่ต่อพ่วง Watt เกินกำลัง Watt ของ UPS

Comment

ups ใหม่ต้องชาร์จไฟให้เต็มก่อนป่าว กี่ชั่วโมงครับ

Comment

ปรกติมันจะมีบอกนะว่า charge เต็มในกี่ชม. อันนี้ต้องดูคู่มือนะครับ เพราะมันหลายยี่ห้อ หลายขนาด เวลาชาร์จก็ไม่เท่ากัน

Comment

ups ของอะไรครับบางยี่ห้อที่ไม่มีมาตราฐานก็อาจเกิดได้

Comment

UPS 625 VA / 375 W SOCOMEC เพิ่งซื้อเมื่อ 13 มิ.ย. แต่ไม่ได้ charge ทิ้งไว้ก่อน พอใช้เสร็จแล้วก็ปิดคับ

Comment

charge 8-14ชม.ครับ

ถ้าเข้าใจไม่ผิด

upsไม่ได้กันไฟกระชากทุกตัวนะ

Comment

เครื่องเพื่อน เจอ ตอนฝนตก

ไฟตก 3 ครั้งติดๆ คอม เจ๊งเรย - -)

Comment

Originally posted by PaNDolA View Post
                  เครื่องเพื่อน เจอ ตอนฝนตก

ไฟตก 3 ครั้งติดๆ คอม เจ๊งเรย - -)
                  ตอนไฟตกไม่ดับ พอไฟดับ 2 ครั้ง คอมดับไป 2 ที เหมือนกัน แต่ไม่เจ๊งครับ

Comment

ผมว่า จขกท ตั้งกระทู้ความหมายผิด นะ ups กันไฟดับไม่ได้หรอก บางทีหมาฉีรดเสาไฟ ไฟมันก็ดับ
                    UPS ไม่ได้มีไว้ป้องกันไฟดับ
                    เขาไว้ใช้สำรองไฟนะครับ

Comment

เอ่อ ก่อนที่มันจะดับน่ะครับ จะสำรองไฟได้สักกี่นาทีอ่า๐๐

Comment

ได้ซัก 5-10 นาทีอะครับพอเซฟงานทัน เคยใช้ตัวนึงนานมาแล้ว อิอิ แล้วแต่รุ่นมั๊งครับ ไม่แน่ใจนะรอเทพมาตอบอีกที

Comment

จะกี่นาที อยู่ที่ สเป็กเครื่องของคุณแล้วหละครับว่ากินไฟรวมเท่าไหร่ ถ้าหากว่า กินมากกว่าวัตของ ups ก็ไม่สำรองไฟให้นะครับ

ปล. ups ก็เหมือน psu ตรงที่อย่าไปเชื่อวัตที่เขาเขียนบอกมาถ้าที่ซื้อมามันถูกเกินไป
                          Last edited by tineny; 3 Jul 2008, 13:21:58.

Comment

UPS 625 VA / 375 W ส่วน psu 500 w ครับ

Comment

Working...
                            X