Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 S.775 2.66@3.20 แล้วHD SATA หายครับ ขอคำแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4 S.775 2.66@3.20 แล้วHD SATA หายครับ ขอคำแนะนำหน่อย

P4 S.775 2.66@3.20 พอ oc แล้วมองไม่เห็น HD ที่เป็น SATA นี่เป็นปัญหาที่อะไรครับ
    ผมคิดว่าเป็นที่บอร์ดเปล่าครับ

ใช้บอร์ด ของ Biostar via
    แล้วใช้ HD 80 GB IDE เป็น master
    ram 1 GB <kington 512 + kingmax 512 (tiny BGA)>

ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ แต่ตอนไม่ oc ไม่เป็นไรนะครับเห็นครบ
    ถ้าเป็นไปได้ช่วยแนะนำแนวทางแก้ไขด้วยคับ

ลองลด bus ลงมาหน่อยแล้วมองเห็นมั้ยครับ
    อาจเป็นที่ bus มันสูงไปเปล่า

Comment

สงสัยบอร์ดไม่ล็๊อกบัส ครับ ไม่2ทางลองดู ลด OC ลงมา กับ OC เพิ่มขึ้นไปอีกครับให้บัส PCI ตกที่33/66 ครับ

Comment

ลองเช็คสายไฟ SATA ดูครับว่าแน่นดีหรือเปล่าของผมเคยเป็นครับ p4 s.775 2.66@3.66 HDD
        Raid 0 + Non Raid ครับ อ้อไฟไม่พอก็มีส่วนนะครับ

Comment

อาการแบบนั้นผมเคยเป็นคับ
          ผมลดไบออสลงมาคับ แล้วมันจาหาย ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน บอร์ด p5gd1 คับ

Comment

555 ผมก็เป็น แต่ของผมเห็น HD แต่ ลงวินไม่ได้ -*- งง เหมือนกัน

ถ้าไม่ oc ปกติ ตอนนี้มันเลยจำกัด ที่ 3.2 asus p5vdc-x กะ pd 820
            หรือว่าเราปรับไรผิดไป งง เหมือนกัน

Comment

Working...
            X