Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆช่วยทีครับผมเปลี่ยนธีม XP ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆช่วยทีครับผมเปลี่ยนธีม XP ไม่ได้ครับ

ผมโหลดธีมวิสต้ามาลงแต่ว่าเครื่องมันไม่อ่านครับ วิธีลงมันบอกให้ลงที่ C:\WINDOWS\Resources\Themes ลงแล้ว แค่เรื่องไม่อ่านอยู่ดีครับ

ภาพครับ
    Last edited by Change; 10 Apr 2009, 08:23:36.

Comment

ช่วยผมด้วยคน น้า ผมก็ ไม่เป็น เหมือน กันครับ

Comment

เหอๆๆ
        หัวอกเดียวกัน

Comment

Originally posted by kunano View Post

ช่วยผมด้วยคน น้า ผมก็ ไม่เป็น เหมือน กันครับ
          เวลากดโอเคแล้วมันจะกลายเป็นธีมคลาสสิกอ่ะคับ

Comment

มันคงเพี้ยนแล้วล่ะครับ

Comment

555+
              ผมคิดว่าเกี่ยวกับวินโดว์ด้วยอ่านะครับ
              ผมลงววินโดว์ออริจิเน่า เป็น แต่ลงวินโดว์โมไม่เป็นนะครับ

Comment

ผมก็ ลงแบบ เดิมๆ นะ เพราะ มัน แรง อะ แต่ อยาก สวย มั่ง อะ อิอิ ตอนนี้ ผมก็ ยังใช้ไม่ได้เลย
                เป็น เหมือนท่านแหละ ใช้แล้ว กลาย เป็น แบบ Classic อะครับ
                เดียว เบื่อ แล้ว ค่อยย้าย ไปใช้ Vista ต่อ ตอนนี้ บ้า เกม เล่น XP ดูหนัง เล่น Vista ดีก่า

Comment

ถ้าใช้วินโดว์ที่โมธีมใส่มาแล้ว มันจะอ่านธีมจากที่เราเอามาใส่ทีหลังได้เลย ถ้าตัวORIหรือพวกเดิมๆจะอ่านไม่ได้อ่ะครับ(อัพSp3เองก็ธีมหายครับ ต้องpatchใหม่)ต้องหาUxtheme.dllมาลงทับก่อนนะครับ(ต้องตรงเวอร์ชั่นด้วยนะ เดี่ยวบูทไม่ได้) ถ้าเอาง่ายๆก็หา tuneup utility 2008 มาลงแล้วไปเลือกcustomize windowsมันจะ patch Uxtheme.dll ให้เราเองครับ(Xp หรือ Vista ก็ได้เหมือนกันครับ)
                  Last edited by devilshura; 5 Jul 2008, 22:46:52.

Comment

ลองหาโปรแกรม ชื่อ Windows UXTheme_Multi_Patcher_4.0
                    ลงเครื่องแล้ว รีเครื่อง จะสามารถเปลี่ยน ธีม windows ได้ครับ

Comment

Originally posted by tArIbAn View Post
                      ลองหาโปรแกรม ชื่อ Windows UXTheme_Multi_Patcher_4.0
                      ลงเครื่องแล้ว รีเครื่อง จะสามารถเปลี่ยน ธีม windows ได้ครับ
                      ขอบ คุณ มากๆ ครับ ทำได้แล้ว ครับ ของ ผม เป็น SP3 ใช้ ตัว นี้ อะ ครับ

SP3 UX theme patcher 1.0

Comment

ขอบคุณครับเดี๋ยวผมลองดูนะ

Comment

Originally posted by kunano View Post

ขอบ คุณ มากๆ ครับ ทำได้แล้ว ครับ ของ ผม เป็น SP3 ใช้ ตัว นี้ อะ ครับ

SP3 UX theme patcher 1.0
                          พี่ครับ ขอโปรแกรมหน่อยดิครับ ส่งมาเอ็มก้อได้ครับ

Comment

ลงเรียบร้อยคับ ขอบคุณพี่ๆมาก

Comment

Working...
                            X