Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงดังข้างเดียว ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงดังข้างเดียว ช่วยทีครับ

ผมใช้ MB P31-DS3L ใช้ซาวออนบอร์ด คือ เมื่อวานก่อนก็ ปกติดี แต่มาวันนี้ลำโพงดังข้างเดียว ลองเปลี่ยนลำโพง ก็เป็นเหมือนเดิมเอาลำโพงไปต่อกันทีวีก็ดัง2ข้างปกติ แต่เอามาเสียบกับบอร์ดแล้วดังข้างเดียว ผมลงไดร์เวอร์ใหม่แล้วก็ไม่หาย ไม่ทราบอาการนี้เกิดจาก MB มีปัญหารึป่าวครับ ใครมีวิธีแก้อย่างไรช่วยชี้แนะด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ซาวออนบอด ไปแล้วว

ขอบอก ยี่ห้อนี้ เจอมา ซาวมีปัญหาเยอะมากครับ

Comment

ทางแก้ ส่งเครม / ใช้ซาวการ์ด

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมก็ออนบอร์ดมาตลอดใช้มา 3 เครื่องลำโพง 5.1 มะเคยเดี้ยงเลย - -

Comment

Originally posted by IntensiveCare View Post
            ผมก็ออนบอร์ดมาตลอดใช้มา 3 เครื่องลำโพง 5.1 มะเคยเดี้ยงเลย - -
            ผมก็ใช้onboard มาตลอดครับ ของเก่าเป็นของ ASUS เสียงไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ไม่เคยมีปัญหาเลยเพิ่งเป็นกับ GA นี่แหละครับ แต่เสียงดีกว่าตัวเก่าพอประมาณครับ

Comment

ได้เวลาเคลม..

Comment

Working...
              X