overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: เปิดตำนานVooDoo3D:อดีตเจ้าขุมพลังแห่งยุค

OverclockZone Member arashi_989's Avatar
    หลวงพระบาง,สปป.ลาว

Default เปิดตำนานVooDoo3D:อดีตเจ้าขุมพลังแห่งยุค

VooDooหรือVooDoo3Dผู้ที่เคยโด่งดังด้านกราฟิกในอดีตแต่ปัจจุบันก็โดนtakeoverไปแล้วครับ
    ผู้takeoverก็คือnVIDIAไงครับ
    แต่Voodooก็ได้ตั้งVooDooPCขึ้นมาตั้งมานานแล้วและก็ออกพีชีแบบเช็ตมาหลายรุ่นแล้วผมจึงอยากเอามาพูดถึงอีกครับ

--VooDooPC--
    ***ผู้เดิมJukinGที่เคยทำกระทู้PS3มาแต่ร่มไปแล้วครับ***[arashi_989]

OverclockZone Member arashi_989's Avatar

ที่สำคัญก็คือ VoodooPC นี้ ถูกควบรวมกิจการกับ HP แล้วด้วย ดังนั้นก็นับถอยหลังไว้ได้เลยครับ ว่าเราจะมีโอกาสได้ใช้เครื่องแบบนี้ในบ้านเราแน่ เพราะหากเป็น VoodooPC เอง คงยากมากที่จะส่งขายทั่วโลก แต่ด้วยเครือข่ายของ HP ก็สามารถทำได้ เพียงแต่จะเป็นเมื่อไหร่เท่านั้นแหละครับ

แดงแรงฤทธิ์ VoodooPC ENVY u:734
    สำหรับสเปกของโน้ตบุ๊กรุ่น ENVY u:734 นี้ ก็ประกอบไปด้วย Intel Core Duo T2600 (2.16-GHz) หน่วยความจำ DDR2 1 กิกะไบต์ กราฟิก NVIDIA GeForce 7900 GTX ฮาร์ดดิสก์ 80 กิกะไบต์ ไดร์ฟบันทึกดีวีดีแบบ dual-layer จอ LCD 17 นิ้ว พร้อมกล้องเว็บแคมความละเอียด 1.3 ล้านพิกเซล
    ดูจากสเปกแล้วก็น่าจะนึกจินตนาการถึงความแรงได้นะครับ เพราะระดับของกราฟิกการ์ดก็กินขาดแล้ว

อืมไม่มีจิตใจทำต่อเลยเดียวก็มีคนมาว่าอีก

**เดลซื้อเอเลียนแวร์+เอสท์พีซื้อวูดู้พีชี**ง่ายๆ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ถ้า.... SVOA ซื้อ Falcon Northwest ล่ะ ......55+

OverclockZone Member

ได้ความรู้
    Guest

Thumbs up

ต่อๆ ได้ความรู้ดี แต่ขอให้มีความรู้ทุก rep ก็พอ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

voodoo นี่ถูกขนพนักงานมือดี เข้า nvidia ไปหมดแล้วไม่ใช่หรือครับ
    ----------------------
    แล้วทีมงานในปัจจุบันนี้มาจากไหนครับ
    ----------------------
    หรือว่าหลายคนแยกตัวออกมาจาก nvidia มาก่อตั้ง voodoo ใหม่ครับ

OverclockZone Member mooh's Avatar

ของกินทางใต้เหรอครับ ไอ้น้ำๆดำๆ

OverclockZone Member Comlow's Avatar

Voodoo = nVidia ครับ

OverclockZone Member ragrave's Avatar

notebook อย่างแรงอะ ราคาเท่าไหร่หว่า

Voodoo3DโดนnVIDIAtakeoverไปนานแล้วและมาตั้งVoodooPCครับและล่าสุดก็โดนHPtakeoverไปแล้วครับ

***VooDooPC***
    มีระบบหม้อน้ำในตัวทั้งCPUและVGAครับ+Overclockโดยมีประกันครับ
    คล็อกได้ทุกอย่างครับรับประกันเปล่ยนทั้งเครื่องครับ

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

Wink

Quote Originally Posted by mooh View Post
    ของกินทางใต้เหรอครับ ไอ้น้ำๆดำๆ
    จ๊าก ... นั่น บูดู ครับ อิอิ

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

Juking-BKK 182
    Guest

ขุดให้เม่ง

OverclockZone Member Electroshock's Avatar

ราคาโหดมาก เจ้านี้

อาจจะโหดกว่า Alienware อีก

จัดเสป็คราคาทะลุ 10000 เหรียญสบาย

อ้อ เจ้านี้มี Notebook 19 นิ้วหนัก 7 กิโลด้วย

OverclockZone Member lchayawatl's Avatar

Quote Originally Posted by arashi_989 View Post
    ***VooDooPC***
    มีระบบหม้อน้ำในตัวทั้งCPUและVGAครับ+Overclockโดยมีประกันครับ
    คล็อกได้ทุกอย่างครับรับประกันเปล่ยนทั้งเครื่องครับ
    เครื่องเทพสุดๆ อ่ะ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

Quote Originally Posted by Electroshock View Post
    ราคาโหดมาก เจ้านี้

อาจจะโหดกว่า Alienware อีก

จัดเสป็คราคาทะลุ 10000 เหรียญสบาย

อ้อ เจ้านี้มี Notebook 19 นิ้วหนัก 7 กิโลด้วย

7 กิโล สงสัยจะเอาไปไหนต้องแบกก

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ถึงต้องแบกจนไหลหลุด ถ้าได้เป็นเจ้าของป๋มก็ยอม ><"

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

มีสาระดีครับ
    งั้นนี่ก็คงเป็นคู่แข่งของ Alienware สิ
    แต่ Voodoo ที่ท่าน จขกท. เกริ่นมันเป็นชื่อรุ่นของการ์ด3Dชื่อดังของ บริษัท3DFX ซึ่งถูก nVidia เข้าซื้อกิจการแล้วไม่ใช่เหรอครับ
    แล้วมันเกี่ยวอะไรกับ Voodoo PC

ชักงงซะแล้ว
    Last edited by Yoshimitsu; 27 Dec 2006 at 20:39:00.

Bookmarks

Bookmarks