Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดตำนานVooDoo3D:อดีตเจ้าขุมพลังแห่งยุค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดตำนานVooDoo3D:อดีตเจ้าขุมพลังแห่งยุค

VooDooหรือVooDoo3Dผู้ที่เคยโด่งดังด้านกราฟิกในอดีตแต่ปัจจุบันก็โดนtakeoverไปแล้วครับ
    ผู้takeoverก็คือnVIDIAไงครับ
    แต่Voodooก็ได้ตั้งVooDooPCขึ้นมาตั้งมานานแล้วและก็ออกพีชีแบบเช็ตมาหลายรุ่นแล้วผมจึงอยากเอามาพูดถึงอีกครับ

--VooDooPC--
    ***ผู้เดิมJukinGที่เคยทำกระทู้PS3มาแต่ร่มไปแล้วครับ***[arashi_989]

ที่สำคัญก็คือ VoodooPC นี้ ถูกควบรวมกิจการกับ HP แล้วด้วย ดังนั้นก็นับถอยหลังไว้ได้เลยครับ ว่าเราจะมีโอกาสได้ใช้เครื่องแบบนี้ในบ้านเราแน่ เพราะหากเป็น VoodooPC เอง คงยากมากที่จะส่งขายทั่วโลก แต่ด้วยเครือข่ายของ HP ก็สามารถทำได้ เพียงแต่จะเป็นเมื่อไหร่เท่านั้นแหละครับ

Comment

แดงแรงฤทธิ์ VoodooPC ENVY u:734
      สำหรับสเปกของโน้ตบุ๊กรุ่น ENVY u:734 นี้ ก็ประกอบไปด้วย Intel Core Duo T2600 (2.16-GHz) หน่วยความจำ DDR2 1 กิกะไบต์ กราฟิก NVIDIA GeForce 7900 GTX ฮาร์ดดิสก์ 80 กิกะไบต์ ไดร์ฟบันทึกดีวีดีแบบ dual-layer จอ LCD 17 นิ้ว พร้อมกล้องเว็บแคมความละเอียด 1.3 ล้านพิกเซล
      ดูจากสเปกแล้วก็น่าจะนึกจินตนาการถึงความแรงได้นะครับ เพราะระดับของกราฟิกการ์ดก็กินขาดแล้ว

Comment

อืมไม่มีจิตใจทำต่อเลยเดียวก็มีคนมาว่าอีก

**เดลซื้อเอเลียนแวร์+เอสท์พีซื้อวูดู้พีชี**ง่ายๆ

Comment

ถ้า.... SVOA ซื้อ Falcon Northwest ล่ะ ......55+

Comment

Comment

ต่อๆ ได้ความรู้ดี แต่ขอให้มีความรู้ทุก rep ก็พอ

Comment

voodoo นี่ถูกขนพนักงานมือดี เข้า nvidia ไปหมดแล้วไม่ใช่หรือครับ
                ----------------------
                แล้วทีมงานในปัจจุบันนี้มาจากไหนครับ
                ----------------------
                หรือว่าหลายคนแยกตัวออกมาจาก nvidia มาก่อตั้ง voodoo ใหม่ครับ

Comment

ของกินทางใต้เหรอครับ ไอ้น้ำๆดำๆ

Comment

Voodoo = nVidia ครับ

Comment

notebook อย่างแรงอะ ราคาเท่าไหร่หว่า

Comment

Voodoo3DโดนnVIDIAtakeoverไปนานแล้วและมาตั้งVoodooPCครับและล่าสุดก็โดนHPtakeoverไปแล้วครับ

Comment

***VooDooPC***
                          มีระบบหม้อน้ำในตัวทั้งCPUและVGAครับ+Overclockโดยมีประกันครับ
                          คล็อกได้ทุกอย่างครับรับประกันเปล่ยนทั้งเครื่องครับ

Comment

Originally posted by mooh View Post
                            ของกินทางใต้เหรอครับ ไอ้น้ำๆดำๆ
                            จ๊าก ... นั่น บูดู ครับ อิอิ

Comment

ขุดให้เม่ง

Comment

Working...
                              X