Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะอัพสเป็กนี้ ผมจะอัพแล้วเปลี่ยนเป็นตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะอัพสเป็กนี้ ผมจะอัพแล้วเปลี่ยนเป็นตัวไหนดีครับ

Mainborad : P4S533-MX
    RAM: Jetram DDR400 512MB , Kingston 256 MB
    HADDISK: Seagate 40 GB
    VGA: GIGABYTE 9600 PRO

ถ้าจะเปลี่ยนเปลี่ยน เปลี่ยนเป็นตัวไหน และ เปลี่ยนเป็นอะไรดีครับ รบกวนด้วยนะครับ ตอนนี้บอด478
    คงหายากมากๆแล้ว รบกวนแนะนำสถานที่ซื้อด้วยก็ดีครับ

อีกเรื่องครับ ผมเคยได้ยินมาว่า CPU Intel มีระดับ A B C D E ของผมอยู่ระดับไหนอะครับแล้วระดับไหนดีที่สุดครับ

Comment

ตัวนี้เรียกว่า 2.4 B

Eดีสุด

Comment

เป็นผมนะ เปลี่ยนแค่ ฮาดดิส กับ การดจอก่อน

Comment

ผมเหงด้วยกะ rep บนเปลี่ยนเถอะคับ HDD หน่ะ

Comment

มีงบเท่าไหร่ครับ ใช้งานแบบไหนจะได้แนะนำถูกครับ

Comment

ผมก็ว่า ok แล้วนะงับ ถ้าชอบดูหนัง ยัด hdd เลยท่าน

Comment

เปลี่ยน VGA เป็น X1600Pro AGP ดีไหม

Comment

มีงบประมาณ7000น่ะครับ รบกวนทีนะครับ

ง่าแล้วอยากเปลี่ยนบอดด้วยน่ะครับ มันวิ่งแค่4Xเองคร๊าบ รบกวนทีนะครับ

ป.ล.แนะนำร้านด้วยก็ดีครับ ผมไปที่เซียรังสิตได้ครับ

Comment

ผมใช้เงินไปพอสมควรที่ผ่านมาครับ ได้สเป็คอัพเกรดดังนี้ครับ
                    athlon 939 3000+ venice 2000 B. ประกัน คอม 7ไม่แน่ใจ แต่เกิน 1 ปี เดี๋ยวเช็คดูก่อนครับ
                    asus a8s-x 1300 B. ประกันเดือน 10 ปี 2009 ดีคอม
                    xfx 7300gt 256MB DDR2 2300B. ประกันเดือน 10 ปี 2009 แอสซานติ
                    ทั้ง3ชิ้นรวมกันไม่ถึง 7000 เลยครับ แต่เป็นของมือ 2 ครับ(ในสภาพมือ 1 ครับ)
                    -------------------------------
                    หาจับของแรงๆถูกๆได้ที่บอร์ดมือ 2 ครับ
                    -------------------------------
                    มีเงิน 7000 น่าจะได้แรงกว่าผมอีกครับ

Comment

ต้องดูว่าใช้งานแบบไหนครับ
                      ถ้าเป็นเล่นเกมส์ คงหามือ2เป็นamd+บอร์ด+เปลี่ยนการ์ดจอ+ซื้อฮาร์ดดิสใหม่(40กิ๊กมันทรมานครับ จะลงเกมส์ใหม่ต้องมาunstallของเก่าออก ยิ่งเกมส์ใหม่ๆ แต่ละเกมส์นี่กินพื้นที่เยอะๆทั้งนั้น)ซึ่ง7000ก็เต็มๆงบ ถ้าจะให้คุ้มคงต้องเป็น939 เพราะddr1 ไม่ต้องเปลี่ยน ส่วนการ์ดจอถ้าไม่นับเกมส์ใหม่มากๆ และไม่เล่นความละเอียดสูงมาก เอาแบบกลางๆออกต่ำ 9600proน่าจะไหวอยู่

ถ้าเป็นผมจะหา cpu มือ2 939amd+บอร์ดมือ2 939(nf4)+ฮาร์ดดิส(ทุกอย่างมือ2)

ถ้าเป็นไปได้ขายบอร์ด+ซีพียู+การ์ดจอตัวเก่า เอามาเป็นค่าการ์ดจอตัวใหมอีก1ตัว (มือ2) คงได้ซักประมาณ7300gt หรือถ้างบเหลือจากชุดแรกก็อาจจะได้สเปคที่สูงกว่านี้

น่าจะเล่นเกมส์ดีขึ้นเยอะครับ

Comment

Working...
                      X