Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ 9600 แต่ตัดสินใจไม่ถููกว่า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ 9600 แต่ตัดสินใจไม่ถููกว่า...

จะซื้อรุ่นใหนยี่ห้ออะไรดีครับ ในวงเงิน 4000 +- นิดหน่อย
    ที่ดูตอนนี้ก็เป็น xfx 9600 gso หรือจะเอาเป็น 9600 gt oc มือ2 ดีครับ
    หรือถ้ามีรุ่นอื่นแนะนำก็ยินดีครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Gigabyte 9600GT ครับ 47xx บาทครับซื้อ Gigabyte ได้ Sink Zalman ด้วยไม่ต้องไปเสียเงินซื้อ Sink เพิ่มอีกครับแต่ท่าจะเล่น 9600GSO 384mb มันก็ไม่น่าเล่นซักเท่าไรเพราะเกมส์ในปัจจุบัน 512mb ถึงจะเอาอยู่เล่นได้พอลื่นคือว่ากันเลยนะ GSO ต้อง 768mb ละครับซึ่งราคาก็เกิน 6000 นะครับทางที่ดีเอา 9600GT 512mb ดีกว่าอันนี้ว่ากันที่ Series 9600 อย่างเดวนะครับอย่าเอา Series อื่นมาคุยเดวจะตีกันมั่วเรื่อง Core/Mem/SP ยังไม่ต้องสนเพราะเป็น 9600 ด้วยกันประสิทธิภาพไม่ต่างกันมากเน้นความจุที่เอาเกมส์หนักๆให้รอดไว้ก่อนเป้นพอครับ384mb เล่น Crysis ยังไงก็กระตุกมากกว่า 512mb ผมเสียค่าโง่มาแล้วมี GT อยู่ดีๆชื่อคำยุคนในกระทู้นี่แหละไปซื้อ GSO มาเปลี่ยนแล้วก้ต้องเปลี่ยนกลับมาเป็น GT เสียแรงเสียเวลาเสียใจด้วยแต่ท่าเล่นเกมส์ที่ใช้ความจุของการ์ดจอน้อยๆ GSO จะไวกว่านิดหน่อยครับ

สุดท้ายแล้วแต่จะเลือกเพราะประสิทธิภาพว่ากันจริงๆต่างกันไม่มาก แล้วก้ต่างมันแค่ไม่กี่เกมส์ครับจะเล่นแบบหนัก 512mb ยังไงก้ดีกว่า 384mb แต่ท่าเล่นเกมส์ใหม่ๆ Spec เบา GSO มี SP มากกว่าทำให้ไวกว่า GT ครับถามตัวเองก่อนว่าจะเล่นอะไรยังไงแบบไหนแล้วค่อยสรุปซื้อครับจะได้ไม่เสียใจ

Comment

Originally posted by scops View Post
      Gigabyte 9600GT ครับ 47xx บาทครับซื้อ Gigabyte ได้ Sink Zalman ด้วยไม่ต้องไปเสียเงินซื้อ Sink เพิ่มอีกครับแต่ท่าจะเล่น 9600GSO 384mb มันก็ไม่น่าเล่นซักเท่าไรเพราะเกมส์ในปัจจุบัน 512mb ถึงจะเอาอยู่เล่นได้พอลื่นคือว่ากันเลยนะ GSO ต้อง 768mb ละครับซึ่งราคาก็เกิน 6000 นะครับทางที่ดีเอา 9600GT 512mb ดีกว่าอันนี้ว่ากันที่ Series 9600 อย่างเดวนะครับอย่าเอา Series อื่นมาคุยเดวจะตีกันมั่วเรื่อง Core/Mem/SP ยังไม่ต้องสนเพราะเป็น 9600 ด้วยกันประสิทธิภาพไม่ต่างกันมากเน้นความจุที่เอาเกมส์หนักๆให้รอดไว้ก่อนเป้นพอครับ384mb เล่น Crysis ยังไงก็กระตุกมากกว่า 512mb ผมเสียค่าโง่มาแล้วมี GT อยู่ดีๆชื่อคำยุคนในกระทู้นี่แหละไปซื้อ GSO มาเปลี่ยนแล้วก้ต้องเปลี่ยนกลับมาเป็น GT เสียแรงเสียเวลาเสียใจด้วยแต่ท่าเล่นเกมส์ที่ใช้ความจุของการ์ดจอน้อยๆ GSO จะไวกว่านิดหน่อยครับ

สุดท้ายแล้วแต่จะเลือกเพราะประสิทธิภาพว่ากันจริงๆต่างกันไม่มาก แล้วก้ต่างมันแค่ไม่กี่เกมส์ครับจะเล่นแบบหนัก 512mb ยังไงก้ดีกว่า 384mb แต่ท่าเล่นเกมส์ใหม่ๆ Spec เบา GSO มี SP มากกว่าทำให้ไวกว่า GT ครับถามตัวเองก่อนว่าจะเล่นอะไรยังไงแบบไหนแล้วค่อยสรุปซื้อครับจะได้ไม่เสียใจ

ติดใจตรงที่บอกว่า มีคนยุให้เปลี่ยนจากGT เป็นGSO?
      ขอลิ้งค์กระทู้หน่อยครับ
      ผมว่าถ้าคุณไม่กะลดสเปกแล้วไปขอให้เขาแนะตัวต่ำกว่าที่ใช้ ไม่มีใครแนะว่าGSOมันแรงกว่าGTแน่ๆ

ปล.ตอบ จขกท เอา9600GTครับ ซื้อมือ2ก็เช็คดีๆละกันครับ

Comment

9600GT สองมือ เอ้ย! มือสอง อิอิ

Comment

Originally posted by vanzious View Post
          จะซื้อรุ่นใหนยี่ห้ออะไรดีครับ ในวงเงิน 4000 +- นิดหน่อย
          ที่ดูตอนนี้ก็เป็น xfx 9600 gso หรือจะเอาเป็น 9600 gt oc มือ2 ดีครับ
          หรือถ้ามีรุ่นอื่นแนะนำก็ยินดีครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
          GF9600GT ของ Spark ราคา 4650฿ นะ (ยี่ห้ออื่นอาจจะแพงกว่านิดหน่อย)
          หามือ2 ก็น่าจะราคา 4000 นิดๆ

Comment

ผมเลือกซิ๊งค์เย็นไว้ก่อนล่ะ

เผื่อ OC น่ะ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=230695

Comment

ขอบคุณมากนะครับเด๋วจะลอง ดำเนินยุทธวิถีการตามหา พี่ปาค ครับ ^^"

มือ1sparkเนี่ย พอจะทราบไหมครับว่าที่ใหนสามารถส่งemsให้ได้ พอดีที่ตึกคอมพัทยามีแต่ xfx palite galaxy asus ร้านใหนมีบริการส่งบ้างครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าอีกแว้วววววว
              Last edited by vanzious; 3 Jul 2008, 11:20:57.

Comment

XFX คับ สวย+เงียบ+เยน แหล่มดี 5XXX กว่าๆ

Comment

Working...
                X