Announcement

Collapse
No announcement yet.

จริงเหรอที่ iphone เหลือ 6000 บาท!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จริงเหรอที่ iphone เหลือ 6000 บาท!!!

โบราณว่าอดเปรี้ยวไว้กินหวาน…ท่าจะเข้ากับ กระแสไอโฟนช่วงนี้จริงๆ เพราะล่าสุดสตีฟ จ็อบส์ หอบไอโฟนรุ่นใหม่ขึ้นเวทีประชุมนักพัฒนาทั่วโลก พระเจ้า!! ราคาเหลือแค่ 6,000 กว่าบาท
    เอาเป็นว่าสำหรับใครที่ถอย เครื่องรุ่นแรกมาแล้ว ลองมาดู Review ผลิตภัณฑ์ใหม่วันนี้ ดูว่าฟีเจอร์ “ไอโฟน 3จี” รุ่นนี้จะพอดึงดูดใจ ดูดเงินในกระเป๋าคนชอบของอินเทรนด์ได้หรือเปล่า
    โฉมหน้าไอโฟนรุ่นล่าสุดจากแอ๊ปเปิ้ล รองรับการใช้งานระบบ 3 จี โดยรุ่นความจุต่ำสุด 8 กิกะไบต์ ราคาราว 6,000 บาท (199 ดอลลาร์) ส่วนรุ่นความจุ 16 กิกะไบต์มีให้เลือกทั้งสีขาวและดำ
    ในราคาราว 9,500 บาท (299 ดอลลาร์) จอระบบสัมผัส 3.5 นิ้ว รองรับการเชื่อมต่อไว-ไฟ บลูทูธ และบริการจีพีเอส ตัวเครื่องขนาดบางลง หนาเพียง 0.48 นิ้ว
    โดยจะเริ่มนำร่องจำหน่ายใน 22 ประเทศก่อน ตั้งแต่วันที่ 11 ก.ค.นี้ ส่วนพี่ไทยจะติดหนึ่งใน 22 ประเทศแรกที่ได้ใช้หรือไม่ เชิญดูรายละเอียดเพิ่มที่ http://store.apple.com

ที่มา :http://www.i-why.net/wordpress/iphone-price-199us/
    ถ้าจริงก็จะรอซื้อล่ะครับอยากได้ ซื้อมาต้องเสียค่าไรบ้างเหรอครับ แล้ว 3G มันคือไรอ่ะครับ
    Last edited by zachalich; 3 Jul 2008, 09:37:09.

ไม่รู้ ดันไปหาได้ไวไว

Comment

ซื้อมาใช้ประเทศไทย ........ คิดผิดเปล่า ประเทศไทยไม่มี 3G

Comment

ราคานี้มันเป็นราคาพ่วงสัญญาทาสใน อเมริกา นี่ครับ

มาไทยไม่ใช่ราคานี้แน่

Comment

Originally posted by papababa View Post
          ราคานี้มันเป็นราคาพ่วงสัญญาทาสใน อเมริกา นี่ครับ

ถูกต้องแล้วครับ $199 เป็นราคาที่ติดสัญญากับผู้ให้บริการเครือข่าย

ส่วนราคาเครื่องเปล่าแบบไม่ติดสัญญา ได้ข่าวว่าจะขายที่อิตาลีและอังกฤษ ตกประมาณ 25000 บาทครับ

มันไม่ได้ถูกอย่างที่คิดเลยครับ

Comment

Originally posted by papababa View Post

Originally posted by jeerzz View Post
            ถูกต้องแล้วครับ $199 เป็นราคาที่ติดสัญญากับผู้ให้บริการเครือข่าย

ส่วนราคาเครื่องเปล่าแบบไม่ติดสัญญา ได้ข่าวว่าจะขายที่อิตาลีและอังกฤษ ตกประมาณ 25000 บาทครับ

มันไม่ได้ถูกอย่างที่คิดเลยครับ
            ตามนั้นเลยคร้าบบบ เพื่อนเช็คมาแล้ว ติดสัญญาทาส คับ

อเมริกา เค้ามีนโยบายการขายสินค้าแบบนี้มานานแล้วน่ะคับ เช่น printer ของ hp ในหลายๆๆ องค์กร ก็ได้เครื่องฟรี น่ะคับ แต่ก็ต้อง contract เรื่องการใช้หมึกตามเป้าที่กำหนด่คับ

หุหุ ผมว่าท่าไม่มีความจำเป็นในขนาดนั้น อย่าไปเกาะกระแสเลยคับ เมื่อก่อนผมก็เป็น สุดท้ายก็ขายทิ้ง เอาเงินมาทำคอมดีก่า มันกว่าอีก

ปล. นี้ที่ทำงานมี น้องทำงาน ถ่ายเอกสาร ก่ะ เก็บเอกสาร ไปซื้อ htc touch คับ dopod มาใช้คนละเครื่อง ผมหล่ะก็งงจริงๆ ว่างานเค้าจำเป็นต้องใช้ขนาดนั้นเลยเหรอ พอตกกลางวันก็ไม่ได้กินข้าว เอาเงินไปซื้อหมด (สงสัยอาจมีธุรกิจ พันล้านแอบสอนอยู่ก็เป็นได้คับ ที่ผมไม่รู้)
            หุหุ แต่ professional staff - Director ใช้มือถือ samsung ฝาพับ กันอยู่เลย เฮอะๆๆ

Comment

ไม่มีขายในไทยครับ

แต่คงมีพวกหิ้วมาปล่อย...

Comment

ใช่ครับราคานั้นมันพ่วงสัญญาใช้งานซิมมือถือยี่ห้อหนุ่งมาด้วย ไม่เอาอะ - -'' โซดาพ่วงน้ำแข็ง

Comment

199 เป็นราคาเงินดาวส์ครับ อิอิ

Comment

6000 เป็นตัว 3 จิก 24000 เป็น 8 จิก 26000 เป็น 16 จิก ป่าวงับ แต่เพื่อนบอกว่าถ้าซื้อจากต่างประเทศ 8 จิกแค่ 12000 เองงับ เพื่อนมันซื้อมา น่ะ อิอิเคยลองเล่นกะมันหนุกดีสวยดีมันบอกว่าฝรั่งบอกวิธ๊ปลดล็อกด้วยนะ อิอิ

Comment

งั้นผมใช้ iphone จีนดีกว่าเห็นราคาถูกดี อิอิ ของจีนดีไหมครับ อยากรู้จัง

Comment

เหอะๆ อยากจะบอกว่า้ถ้าคุณหาข้อมูลหน่อยจะรู้ว่าบางประเทศแจกฟรีครับ แต่คุณเอ้ย ดูสัญญาที่ต้องทำแล้วคุณอาจจะไม่อยากใช้เลยก็ได้ เพราะเค้าให้ทำสัญญาขั้นต่ำเดือนละกี่ร้อยเหรียญก็ไม่รุ เรียกได้ว่าครบปี ก็เรียกทุน + กำไร บานไปแล้ว อิอิ

Comment

เห็นเค้าบอกกล้องมันซูมไม่ได้นิ - -"

Comment

ราคาเครื่องที่ไม่ติดสัญญาออกมาล่ะคับ

8GB 599$
                            16GB 699$

ที่มา : http://www.smart-mobile.com/forum/vi...c.php?t=137659

อันนี้ราคาที่ Sydney

8GB 729$
                            16GB 849$

ที่มา : http://www.smart-mobile.com/forum/vi...c.php?t=137731

เข้าไทยคงต้อง + ค่าหิ้วเข้าไปอีก

Comment

Working...
                            X