Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows vista ไม่จำค่าเมาท์ที่เซทใว้เป็นเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows vista ไม่จำค่าเมาท์ที่เซทใว้เป็นเพราะอะไรครับ

windows vista ไม่จำค่าเมาท์ที่เซทใว้เป็นเพราะอะไรครับ เกี่ยวกับการที่ผมเปลี่ยนเม้าท์บ่อยใหมครับ เพราะผมจะไม่ได้ใช้เมาท์ตัวเดียว ที่บ้าน ที่ทำงาน ติดกระเป๋า คนล่ะตัว คนล่ะรุ่น เกี่ยวใหม (แต่เมื่อก่อนไม่ยักกะเป็น) ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ต้องเซทใหม่ทุกครั้งที่ปิดเครื่องเลย

ดัน รอเทพ วิสต้า มาตอบ

Comment

driver ติดเครื่องมาเป็น V 4.00.121 ลองโหลดล่าสุด v.4.60
      http://www.logitech.com/index.cfm/42...id=670&osid=13

Comment

เซ็ตค่าที่ว่านี่คือค่าอะไรหรอครับท่านพายทุเรียน

Comment

ผมว่าถ้าท่านพายทุเรียนไม่อยากเซ็ตค่า ก็ add hardware ไปเลยงับ ไม่ต้องรอให้มัน found new hardware เอง ลงไดรเวอร์ไม่ก็ add new น่าจะได้นะครับ

Comment

มันไม่ได้ add new น่ะ คือผมเซทค่าความไวเอาใว้สูงหน่อย แต่พอเปิดใหม่ หรือ รีเครื่อง มันกลับมาที่ค่าเดิม ซึ่งช้าเกินไปสำหรับผม จอมันละเอียด ทำให้ กว้างขึ้น เม้าท์ไม่ทันใจครับ

Comment

อ่อ หมายถึงค่าความละเอียดของเมาส์ใช่ไหมคับ เสี่ยพายทุเรียน ของผมเท่าที่ใช้มันจะมีไดรเวอร์ให้ และก็มีให้ปรับที่ตรงตัวเมาส์โดยการคลิ๊กค้างไว้อ่ะครับ เป็นเมาส์ไวเลส ของ Genius ครับ แต่ผมไม่ลงไดรเวอร์ก็ปรับได้ด้วยการกดปุ่มลัดที่ตัวเมาส์เลยครับ

Comment

เม้าสาย ^^ ไวเลส ใว้ใช้นอกสถานที่

Comment

ดันๆ ผมก็ไม่รู้ทำไง ต้องลองผิดลองถูกไปก่อนละกันนะครับ เสี่ยพาย

Comment

Working...
                  X