Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้775dual vsta บ้างครับ ทำไมDDR667 ถึงวิ่งที่200MHZเองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้775dual vsta บ้างครับ ทำไมDDR667 ถึงวิ่งที่200MHZเองครับ

มันน่าจะวิ่งที่ 333Mhz ไม่ใช่หรือครับ

ใช้กะ PD820 น่ะครับ

ใครช่วยได้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ใช้ CPU-Z

บอร์ด ASrock มันตั้งมาให้ 1:1 อยู่แล้ว จาให้มันเยอะๆก็ไปoc CPU เอา

Comment

ดูใน bios ครับ ปรับ แมนนั่ว fixมันเป็น 667

Comment

fix ในbiosเป็น 667 แล้วครับ แต่มันยังวิ่ง 1:1 งงดีแท้ อัพไบออสแล้วด้วย

Comment

fix แล้ว save เป่างับ

มีแววบอดอึนครับ

Comment

เซพแล้วครับ
            สงสัยเป็นลักษณะเฉพาะของบอร์ดนี้ มันณุ้ว่าเป็น DDR667 แต่วิ่งแบบ DDR400 เฉยเลย

ยังไงก็ขอบคุณท่านมากนะครับที่ช่วยตอบให้

Comment

MainBoard 775Dual-VSTA อย่าไปยุ่งกับมัน แง่งๆๆๆๆ ทำเคลมไปรอบละ -*- ยอมกะมานไม่ได้จิงๆ

Comment

เซ็ต bus แล้ว ลองเซ็ต timing ตามตารางของ cpu-z ดูด้วยครับอย่าตั้ง auto (ในที่นี้ ก็คือ 5-5-5-15-20)

Comment

Working...
                X