Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอระบายอารมณ์กับ4870หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอระบายอารมณ์กับ4870หน่อยครับ

เมื่อวานนี้ที่จังหวัดขอนแก่น ผมกับเงิินอีก 25000 บาทว่าจะไปถอย HD4870 มา crossfire กันซะหน่อย แต่ที่ขอนแก่นยงัไม่เอามาขายน่ะครับเราก็ต้อง order กับร้านค้าเราเดินหาได้ซักพักก็นึกได้ว่าที่
    ร้าน HWH มีราคาลงที่หน้าเว็บก็เลยเดินเข้าไปสั่งของ
    (ร้านHWHมันมีอยู่หลายร้านน่ะครับแต่ร้านที่เค้ารับสั่งของอุปกรณ์คอมพิวเตอร์จะมีอยู่ร้านเดียวคนขอนแก่นรุ้กันดีครับ)
    พอไปถึงหน้าร้านก็มีพนักงานผู้ชายคนนึงผิวขาวหน้าตี๋เดินมาถามว่ารับอะไรดีครับ
    เราก็ตอบไปว่า พี่ครับ order การ์ดจอหน่อยครับ
    เค้าก็ถามมาว่าเอารุ่นไหน เราก็บอกไปว่า sapphire HD 4870 2ตัวครับ
    เค้าก็ถามกลับมาว่าน้องจะเอาไปทำอะไรตั้งสองตัวการ์ดจอมันใส่แค่ตัวเดียวไม่ใช่เหรอ
    ในใจเราก็คิดว่านี้มันไม่รู้จริงๆหรือว่ามันแกล้งโง่ว่ะ
    เราก็ตอบอย่างใจเย็นไปว่า ก็เอาไป crossfire ไงพี่ มันก็ถามกลับมาว่า ไอ้ crossfire มันคืออะไร
    ในใจเราก็นึกว่าเอาแล้วสิกูมาซื้อของหรือจะมาสอนมันขายของว่ะ เราก็เลยต้องเล่าให้มันฟังตั้งแต่ต้นจนจบ
    พอมันเข้าใจแล้วก็เดินเข้าไปในร้านหายไปตั้งนานมันไปเรียกลูกพี่มาครับทีนี้เราก็หลงดีใจคิดว่าคงคุยกันรู้เรื่องซะที
    ลูกพี่มันก็เดินมาบอกว่า น้องครับ ไอ้ที่น้องสั่งมันไม่มีขายน่ะครับน้องมันมีแต่ 3870
    ผมก็บอกไปว่ามันมีราคาที่หน้าเว็บน่ะครับพี่ทีนี้มันก็เดินไปถือสมุดบัญชีเล่มใหญ่มาแล้วเปิดดูครับ
    มันก็บอกมาว่ามีของครับน้อง ราคา 16950 บาท ผมอึ้งไปสักพักแล้วก็ถามกลับไปว่าเท่าไรน่ะครับพี่
    16950 บาท โถ่พี่ร้านอื่นในกรุงเทพเค้าขายกันไม่ถึง 12000เลย
    มันก็ตอบมาว่าตัว 12000ก็มีครับ แต่เป็น 3870 DDR5 ในใจก็นึก 3870 บ้านป้าเหรอใช้ DDR5
    มันมีแต่ 4870 ที่ใช้ DDR5 แล้วมันก็ถามกลับมาว่าแล้วน้องจะสั่งมั้ย ผมจะสั่งให้โง่เหรอครับ 3870 DDR5 มันมีที่ไหนแล้วก็เดินออกจากร้านมา

ที่มาโพสนี้คืออยากให้หาพนักงานที่มีความรู้มาขายของหน่อยครับไม่ใช่ว่ากูขายของได้ก็รับไว้หมดแล้วก็หัดติดตามข่าวสารบ้าง
    ไม่ใช่ทำตัวเป็นกบในกะลาอย่างนี้ถ้าไม่นึกสงสารคนที่มาซื้อของก็นึกถึงชื่อเสียงของร้านบ้าง
    ไอ้เราก็สงสารคนที่มาซื้อของในร้านมีแต่คนแก่ที่มีแต่ชาวไร่ชาวนา่ที่พาลูกหลานไปซื้อคอมพิวเตอร์ดูแล้วคนที่ไปซื้อเค้าไม่มีความรู้หรอกครับ
    ยิ่งไปเจอพนักงานอย่างนี้ยิ่งไปกันใหญ่แล้วคนที่เค้าไปซื้อของจะได้ของที่มีคุณภาพมั้ยครับขอถามหน่อย
    นึกถึงตลาดคอมพิวเตอร์ตามต่างจังหวัดแล้วกลุ่มใจ

โดนใจครับ

Comment

-_+!

Comment

ที่ราชบุรีก็เหมือนกัน มันไม่รู้เรื่องอะไรเลย

Comment

"เค้าก็ถามกลับมาว่าน้องจะเอาไปทำอะไรตั้งสองตัวการ์ดจอมันใส่แค่ตัวเดียวไม่ใช่เหรอ"
          ผมกลับตั้งแต่ประโยคนี้แล้วครับ 5555
          ผิดกับสาขาหาดใหญ่มากมาย มีคนนึงเข้าท่าทีเดียว ถามอะไรรู้หมดยังกับอับดุล

Comment

-*-

Comment

ก็เปิด Web HardWareHouse ให้เขาดูเลย

Comment

จะบอกให้ว่า ราคา HWH ตัว 4870 ราคาอยู่ประมาณ 16000 จริง ๆ ครับ ดูมาแล้ว ได้แต่อึ้ง ....

Comment

hwh อีกแล้วครับท่าน...

Comment

มั่วนิ่มชิบหายครับท่าน

Comment

สั่งไปเลยครับ พอของมาผิดเสป็ค ก็....ซุยมันครับ เอาให้ตาย บอกเลยว่า ผมสั่ง 3870 GDDR5 นะครับ ตกลงกันไว้อย่างนั้น แล้วคุณเอาอะไรมาให้ผมเนี่ย นี่มันไม่ใช่ที่ผมสั่งนะ(เราก็รู้อยู่แล้วนิว่ามันไม่มี GDDR5 แต่พนักงานมันบอกมี) งั้นก็ไปผลิตมาเลยนะครับ

กร๊ากกกกกกกกกก

Comment

ทำใจครับ ^ ^

Comment

จะฮา หรือ เศร้าดีหว่า กับ พนง. แบบนี้อะ

Comment

หายากครับ คนที่ติดตามข่าวสาร พวกคอม ที่มาขายของ เราๆท่านๆ ก็ไม่ค่อยจะทำงานพวกนี้ด้วยซิ

Comment

เซ็งครับ

Comment

Working...
                              X