Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามการ Mod DFI Infinity NF4 เป็น NF4 Ultra SLI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามการ Mod DFI Infinity NF4 เป็น NF4 Ultra SLI

ผมอ่านจากที่นี่อ่ะคับ http://www.overclockzone.com/spin9/r...-d/index2.html
    แต่ในบทความมันเป็นบอร์ดรุ่น DFI LANPartyUT แต่ของผมเป็น DFI Infinity
    แล้วไม่ทราบว่ามีใครลอง Mod กับ DFI Infinity NF4 เป็น NF4 Ultra SLI
    ผมหาซื้อ conductive paint แล้วผมใช้ดินสอ 2B ขีดแทนได้ไหมแบบว่าใจร้อนจะลองคืนนี้แล้ว

ใช้ conductive paint ขีดติดผมลองแล้ว ผมใช้ NF4X Infinity 754 อยู่ ขีดเป็น SATA2 ได้เลยครับ ขีดตาม link ที่ลงไว้ ได้ sure แต่ระวังเรื่องความร้อนของ chip ด้วยนะครับ มันจะร้อนมากขึ้น ระบายอากาศดี ๆ นะครับ พังไป เด๋วจะ clamp ไม่ได้เอา

Comment

ตอนนี้ผมไม่มี conductive paint จะใช้ดินสอขีดแทนได้ไหม
      แล้ว conductive paint หาซื้อที่ไหนได้คับ
      เพราะตอนนี้จะลงมือทำแล้ว

Comment

ดินสอแท่งเดียวก็ทำได้ผมทำมาแล้วครับ

Comment

ดินสอเมื่อขีดแล้วมันเป็นฝุ่นไม่ใช้หลอ แล้วทำไงอะ

Comment

Originally posted by overclock View Post
            ดินสอเมื่อขีดแล้วมันเป็นฝุ่นไม่ใช้หลอ แล้วทำไงอะ
            ก็เอาปากเป่าฝุ่นออก สิคราบ

Comment

yes i do

Comment

Working...
              X