Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู HDD WD3200AAKS-00B3A0 ให้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู HDD WD3200AAKS-00B3A0 ให้ด้วยครับ

ผมอยากรู้ว่ามันเป็น SATA 1 หรือ SATA 2 อ่ะครับ
    ของซัมซุงสัญลักษณ์ของ SATA มันไม่เหมือนกับ WD อ่ะครับ

SATA 2 ทั้ง 2 ลูก ครับ ดูภาพแรก ที่วงไว้ข้างล่างอะ SATA-II

Last edited by kgb99; 3 Jul 2008, 13:56:32.

Comment

ขอบคุณมากครับที่ช่วยตอบ
      อีกอย่างหากสังเกตุบ้างร้านจะเอา HDD แบบ NCQ มาขายแพงอ่ะครับ ทั้งที่แบบธรรมดามันก็ NCQ ขนาดซัมซุงตัวนี้ ผมซื้อมาปีกว่าแล้ว มันยังรองรับ NCQ เลยอ่ะครับ ทำไมมันขายแพงอ่ะครับ
      แล้วก็ผมว่าวัสดุของซัมซุงดีกว่าของ WD และ ST แต่เรื่องระบบอาจด้อยกว่าไหมไม่รู้

Comment

แล้วไอ้ HDD WD3200AAKS-00B3A0 มัน SATA 2 แน่ไหมอ่ะครับ...อิอิ...(คือสงสัยอ่ะครับ)

Comment

แน่นอนน้องบาวเห้อ อิอิ

ไอที่เขียนแบบนี้ SATA-II คือ sata2
          Last edited by kgb99; 3 Jul 2008, 14:33:45.

Comment

อิอิ ... คือผมสงสัยสัญลักษณ์มันอ่ะครับของ SS กับ WD
            แต่ไม่เป็นไร SATA 2 แล้ว อิอิ หายข้องใจไปนิดนึง
            ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X