Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคคอมสำหรับ เด็ก วิทย์คอมอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคคอมสำหรับ เด็ก วิทย์คอมอ่ะครับ

สเปคคอมสำหรับ เด็ก วิทย์คอมอ่ะครับ

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ
    คือว่าผมเรียนวิทยาการคอมอยู่อ่ะครับ
    อยากได้คอมเปนของตัวเองซักตัว
    ช่วยจัดสเปคให้หน่อยได้ไหมครับ?
    ราคาไม่รวมจอ ไม่เกิน 11000 บาทอ่ะครับ
    เผื่อใช้นานๆๆ(จนจบได้เลยก้อดี)

อยากได้เปน AMD อ่ะ
    เพราะเคยใช้ INTEL มาตลอด
    เลยอยากลองเปลี่ยนบ้างอ่ะครับ

ใครมีคำแนะนำดีๆๆก้อช่วยบอกกันบ้างนะครับ

CPU: AMD ATHLON X2 4600+ 2.40GHz = 2,080.-
    M/B: ASROCK (Vga) ALIVENF6P-VSTA = 1,550.-
    RAM: ROX 800 1GB*2 = 1,400.-
    VGA: SAPPHIRE HD 3650 512MB DDR 3 OC = 2,650.-
    HDD: WD 160GB SATA-II 8MB = 1,450.-
    ROM: DVD-RW 20X SATA-II LightScribe = 890.-
    CASE+PSU: G-View + 450W = 1,400.-
    Total:11,420.-

Comment

ตามนั้นหละ ออนไลท์สบายๆ ด้วย

Comment

ขอบคุณมากนะครับ

ว่าแต่ถ้าใช้กร์ดออน จะพอได้ไหม?
        ไม่รู้เหมือนกันว่าต้อเรียนอะไรบ้างน่ะ
        คืออยากลดค่าการ์ดจอมาอัพเมนบอร์ด กะ ซีพีอยู่อีกหน่อย
        เเล้วเวลามีเงินค่อยเพ่มการ์ดจอ

พี่ๆๆเหนยังงัยก้อ เเนะนำด้วยนะครับ

Comment

ใช้แค่เขียนโปรแกรม ไม่ต้องแรงเว่อร์ครับ

ผมก็เรียนวิทย์คอมอยู่

Comment

เด็กคอมไซส์ ต้องเล่นเกมส์ด้วย ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
              ใช้แค่เขียนโปรแกรม ไม่ต้องแรงเว่อร์ครับ

ผมก็เรียนวิทย์คอมอยู่
              ไม่ต้องแรงเว่อ Aquamark 2 แสนพอ

ผมก็ วิด(วะ) คอม เรียนใช้เครื่องอะไรก็ได้ครับ อย่าเอาเป็นข้ออ้างขอเงินแม่เกินเหตุหล่ะ
              สเปคด้านบนโอเคครับ ถ้าจะเอาเรียนจนจบก็ค่อย ๆ ทยอยอัพเกรดได้ครับ
              Last edited by estrellas; 3 Jul 2008, 22:02:47.

Comment

Originally posted by osamuc4 View Post
                CPU: AMD ATHLON X2 4600+ 2.40GHz = 2,080.-
                M/B: ASROCK (Vga) ALIVENF6P-VSTA = 1,550.-
                VGA: SAPPHIRE HD 3650 512MB DDR 3 OC = 2,650.-
                HDD: WD 160GB SATA-II 8MB = 1,450.-
                ROM: DVD-RW 20X SATA-II LightScribe = 890.-
                CASE+PSU: G-View + 450W = 1,400.-

ตามนี้เลยครับ สบายมากสำหรับเด็ก วิทย์คอม

Comment

Originally posted by tack77 View Post
                  เด็กคอมไซส์ ต้องเล่นเกมส์ด้วย ฮ่าๆ

5 5 + + ช่ายเลยครับพวกผมเด็ก cs ตั้งเเต่ปี 1 จนตอนนี้ปี 4 จะจบละ ว่างเป็นนัดดวล dot a กันตลอด ว่างมะไหร่ดวลมะนั้น

Comment

ขอบคุณทุกความเหนนะครับ

สเปคขนาดนี้เล่นเกม(ที่ไม่หนักมาก)สบายๆๆๆๆช่ายป้ะ
                    ทั่วๆๆไปผมเล่นแต่เกมรถอ่ะ
                    พวก Pro street ปรับระดับกลาง มันจะกระตุกไหม?อ่ะ

Comment

5 5 + + ช่ายเลยครับพวกผมเด็ก cs ตั้งเเต่ปี 1 จนตอนนี้ปี 4 จะจบละ ว่างเป็นนัดดวล dot a กันตลอด ว่างมะไหร่ดวลมะนั้น
                      ผมก็วิทคอมครับเห็นด้วยสุด ๆ ว่างเป็นดอท ฮ่า ๆๆ นอกเรื่องอ่าป่าวหว่า

Comment

Originally posted by osamuc4 View Post
                        เอ้า เพิ่มให้อีกเสียงว่า ok แล้วครับ

Comment

อยากได้ฮาร์ดดิสก์เปน 320 อ่ะครับ
                          ควรจะลดอ่ะรัยลงดี

เเล้วเเรมเอาแค่กิ๊กเดียวจะพอไหม?

Comment

2กิ๊ก สำหรับ Xp นี่ลื่นเชียวๆ ยินดีด้วยกับคอมใหม่ๆ

Comment

320G ราคาแถวๆ 2300-. คุ้มดีเหมือนกัน
                              แรมควร 2 กิ้ก ความรู้สึกเวลาระหว่างกิ้กกะสองกิ้กต่างกันมากครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าจะเซฟเิงิน
                              ก็ค่อยซื้อการ์ดจอวันหลัง ใช้ On board ไปพลางๆ ก่อน

Comment

Working...
                              X